સ્પેસએક્સ આ અઠવાડિયે તેના સ્ટારશીપ અવકાશયાનનું પરીક્ષણ શરૂ કરી શકે છે – અર્સ ટેકનીકા

આગળ લીપિંગ –

“ઉતરાણ પછી તાત્કાલિક ઉડવા માટે સ્ટારશીપ તૈયાર થવાની જરૂર છે.”

હમણાં માટે, સ્ટારશીપનું પ્રથમ મિશન ચંદ્ર પર હશે.
વધારો /

હમણાં માટે, સ્ટારશીપનું પ્રથમ મિશન ચંદ્ર પર હશે.

એલન મસ્ક / ટ્વિટર

દક્ષિણ ટેક્સાસમાં મહિનાઓ સુધી, સ્પેસએક્સ કર્મચારીઓ તેની આગલી પેઢીના લોન્ચ સિસ્ટમ માટે ઉચ્ચ સ્તરની એક પરીક્ષણ આવૃત્તિને એકસાથે જોડે છે. આ પ્રોટોટાઇપ “સ્ટારશીપ” સ્પેસ-લાયકથી ઘણા દૂર છે, પરંતુ તે કંપનીને સ્પેસપોર્ટથી “હોપ” કરવાની વાહનની ક્ષમતા ચકાસવા દેશે અને પછી જમીન પર પ્રોપલ્સિવલી જમીન પર પાછા ફરશે.

શુક્રવારે, કંપનીએ નજીકના નિવાસીઓને નોટિસ મોકલી હતી કે તેઓ 18 માર્ચના અઠવાડિયાના અંતમાં વાહનોનું પરીક્ષણ હાથ ધરવાનું વિચારી રહ્યા છે અને તે પરીક્ષણો દરમિયાન બિન-નિવાસીઓ માટે હાઇવે 4 નું મુખ્ય રસ્તો બંધ કરશે. આ “સલામતી ઝોન પરિમિતિ” એ સ્થાનિક કાઉન્ટી સાથેના કરારનો ભાગ છે, અને તેની પુષ્કળ સાવચેતીથી સ્થાપના કરવામાં આવી છે.

રવિવારના રોજ, કંપનીના સ્થાપક એલોન મસ્કે ટ્વિટર પર પુષ્ટિ કરી હતી કે સ્પેસએક્સ પરીક્ષણોની શરૂઆતથી નજીક છે. મસ્કે જણાવ્યું હતું કે પરીક્ષણ વાહન અને તેના રાપ્ટર રોકેટ એન્જિન પર એકીકરણ કાર્ય કરવાનું ચાલુ રાખ્યું છે , અને તે પહેલા હોપ્સ ઉઠશે, પરંતુ ફક્ત “ભાગ્યે જ”. આખરે “સ્ટારશોપર” ટેસ્ટ વાહનમાં ત્રણ એન્જિન હશે, પરંતુ હવે તે લાગે છે કે કંપની ફક્ત એક સાથે શરૂ થશે.

/ આર / સ્પેસક્સ સબ્રેડિડિટ પર એકત્રિત કરવામાં આવેલા ટ્વીટસ્ટ્રોમ દરમિયાન, મસ્કે પરીક્ષણ ફ્લાઇટ્સ વિશેની બધી વધારાની માહિતી શેર કરવાનું ચાલુ રાખ્યું. (જેમ આપણે અગાઉ નોંધ્યું છે તેમ , દક્ષિણ ટેક્સાસમાં સ્ટારશીપના વિકાસ વિશે મસ્ક ઘણા બધા માહિતી શેર કરી રહ્યું છે તે ઘણાં કારણો છે).

હીટ શીલ્ડ પરીક્ષણો

મસ્કની મોટાભાગની વાહનો વાહનની ગરમીના ઢાલ પર કેન્દ્રિત છે, કારણ કે સ્પેસએક્સ એવા અવકાશયાનની રચના કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છે જે પૃથ્વી પર તેના જાડા વાતાવરણ દ્વારા પૃથ્વી પર ઉતરાણ કરી શકે છે, અને તે પછી જલ્દીથી ફરી બંધ થઈ શકે છે. મસ્કે કહ્યું , “ઉતરાણ પછી તાત્કાલિક ઉડવા માટે સ્ટારશીપ તૈયાર થવાની જરૂર છે.” “ઝીરો નવીકરણ.”

સ્ટારશીપની હીટ શીલ્ડની નવીનતમ પુનરાવર્તન-અને ડિઝાઇન ઝડપથી બદલાતી જણાય છે, કારણ કે પ્રોટોટાઇપિંગ પ્રક્રિયા દરમિયાન કોઈ અપેક્ષા રાખી શકે છે-હેક્સાગોન આકારની ટાઇલ્સનો ઉપયોગ કરે છે. પછી મસ્કે એક વિડિઓ શેર કરી જેમાં તેણે કહ્યું હતું કે ટાઇલ્સ 1650 કેલ્વિન (1375 ડિગ્રી સેલ્સિયસ) સુધી ગરમ કરવામાં આવ્યા હતા, તેમાં ઉમેરવામાં આવ્યું હતું કે એકંદર ગરમી ઢાલનો ઉપયોગ “મોટાભાગની પવન તરફની બાજુની હેક્સોગોનલ ટાઇલ્સ, નજીવી બાજુ પર કોઈ ઢાલની જરૂર નથી, હોટસ્પોટ પર ટ્રાન્સપરેશન ઠંડક. ”

પરીક્ષણ સ્ટારશીપ હીટશીલ્ડ હેક્સ ટાઇલ્સ pic.twitter.com/PycE9VthxQ

– એલન મસ્ક (@ એલોનમૂસ્ક) 17 માર્ચ, 2019

ઓર્બિટલ ફ્લાઇટ્સના સંદર્ભમાં, મસ્કે જણાવ્યું હતું કે કંપની બોકા ચિકા નજીકની દક્ષિણ ટેક્સાસની સાઇટ તેમજ કેપ કેનેડી, ફ્લોરિડામાં લૉંચ કૉમ્પ્લેક્સની લોંચ માટે નિયમનકારી મંજૂરી માંગે છે. સ્પેસએક્સ ઓછામાં ઓછા ટેક્સાસના સ્થાનથી પ્રાયોગિક રીતે સંચાલન કરવાનું પસંદ કરે છે, કારણ કે તેની સાઇટ પર સ્વાયત્તતા છે અને અન્ય લોંચ પ્રદાતાઓ સાથે સંકલન કરવાની જરૂર નથી.

અતિ મહત્વાકાંક્ષી સ્ટારશીપ અને તેના સાથી સુપર હેવી રોકેટ પ્રોગ્રામની જેમ, તે ખરેખર જાણવું મુશ્કેલ છે કે ખરેખર કેટલી પ્રગતિ થઈ રહી છે. પરંતુ સ્પેસએક્સને હવે બંને તબક્કાની શક્તિ મેળવવા માટે એક પરિપક્વ રોપ્ટર રોકેટ એન્જિન છે અને ફ્લાઇટ પરીક્ષણોના કેટલાક સમાનતા નજીક છે, સ્પષ્ટપણે કાર્યક્રમો આગળ વધી રહ્યા છે. આ મસ્કની ઇચ્છા અને તેના એન્જિનીયરોની તેજાનો બંને માટેનો કરાર છે.

Post Author: admin