એસબીઆઈના બોસ રજનીશ કુમારે જેટ એરવેઝ માટેના નાદારીના છેલ્લા વિકલ્પને ભારપૂર્વક જણાવ્યું – Moneycontrol.com

છેલ્લું અપડેટ: 20 માર્ચ, 2019 05:37 PM IST સોર્સ: રોઇટર્સ

સેન્ટર દ્વારા એસબીઆઈની આગેવાની હેઠળ, સરકાર દ્વારા સંચાલિત બેંકોને ઇક્વિટીમાં રૂપાંતર કરવા અને જેટમાં હિસ્સો લેવાની વિનંતી કરવામાં આવી છે, જે ભારતના સંઘર્ષમાં ખાનગી ક્ષેત્રની કંપનીને બચાવવા માટે કરદાતાના નાણાંનો ઉપયોગ કરવા માટે ભારતમાં ભાગ્યે જ ચાલતી એક દુર્લભ ગતિમાં, જે “સંક્રમિત” હશે. .

સ્ટેટ બેન્ક ઓફ ઇન્ડિયાના (એસબીઆઈ) ચેરમેને બુધવારે જણાવ્યું હતું કે જેટ એરવેઝને નાદારીમાં મૂકીને તે “છેલ્લો વિકલ્પ” છે અને તેના ધિરાણકર્તાઓ એરલાઈન્સને ઉડ્ડયન કરવા માટે દરેક પ્રયાસ કરી રહ્યા છે.

એસબીઆઈના ચેરમેન રજનીશકુમારે સરકારી અધિકારીઓ સાથેની બેઠક પછી પત્રકારોને જણાવ્યું હતું કે, “અમે માનીએ છીએ કે જેટ એરવેઝ ઉડાન ચાલુ રાખે છે તે દરેકના હિતમાં છે.” જેટને નાદારીમાં મૂકીને એરલાઇનને જમીન પર રાખવાનો અર્થ એ થાય છે.

જેટે 1 અબજ ડોલરથી વધારે દેવું ચૂકવ્યું છે, અને બેંકો, સપ્લાયર્સ, પાઈલટો અને ભાડૂતોને પૈસા ચૂકવવાનું બાકી છે – તેમાંના કેટલાકએ વિમાનવાહક જહાજ સાથેના ભાડાપટ્ટાના સોદાને સમાપ્ત કરવાનું શરૂ કર્યું છે.

સરકારે રાજ્ય સંચાલિત બેન્કોને નાદારીમાં જતા કર્યા વિના જેટને બચાવવા માટે કહ્યું છે, વહીવટની અંદર બે લોકોએ રોઇટર્સને કહ્યું છે કારણ કે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી સામાન્ય ચૂંટણીઓના હજારો અઠવાડિયામાં નોકરી ગુમાવવાની હજારો નોકરીઓને અટકાવવા માંગે છે.

નવી દિલ્લીએ એસબીઆઈની આગેવાની હેઠળ રાજ્ય સરકારની બેન્કોને ઇક્વિટીમાં દેવાનું અને જેટમાં હિસ્સો લેવાની વિનંતી કરી છે, જે ભારતના સંઘર્ષમાં ખાનગી ક્ષેત્રની કંપનીને બચાવવા માટે કરદાતાના નાણાંનો ઉપયોગ કરવા માટે ભારતમાં એક દુર્લભ પગલામાં જેટલું સંક્રમણ કરશે. .

કુમાર, જોકે, જણાવ્યું હતું કે જેટને બચાવવા માટે લેવામાં આવેલા કોઈ પણ નિર્ણય એક વ્યાવસાયિક છે અને તે ભારત સરકારની દિશામાં નથી. તેઓ જેટ એરવેઝ માટે બચાવ યોજનાની ચર્ચા કરવા વડા પ્રધાનના કાર્યાલય અને નાણા અને નાગરિક ઉડ્ડયન મંત્રાલયોના અધિકારીઓ સાથે બેઠક પછી વાતચીત કરી રહ્યા હતા.

એસબીઆઈના વડાએ જણાવ્યું હતું કે, એક નવા રોકાણકારને લાવવાની શક્યતા પણ છે. એસબીઆઈના વડાએ જણાવ્યું હતું કે, બચાવના સોદાને સુરક્ષિત કરવા માટે જેટના સૌથી મોટા શેરહોલ્ડર અબુ ધાબી સ્થિત કેરિયર એતિહાદ સાથે વાતચીત ચાલી રહી છે.

કુમારે જણાવ્યું હતું કે એક ઠરાવ યોજના “લગભગ” તૈયાર છે અને તેમાં કોઈ પણ વ્યક્તિ અથવા એરલાઇનના સ્થાપક નરેશ ગોયલ માટે બેલેઆઉટનો સમાવેશ થતો નથી.

વિપક્ષી કૉંગ્રેસ પક્ષના પ્રવક્તાએ બુધવારે બુધવારે એક પત્રકાર પરિષદ યોજ્યો હતો જેમાં તેમણે આરોપ લગાવ્યો હતો કે મોદીના શાસક ભારતીય જનતા પાર્ટી (બીજેપી) એસબીઆઈ જેવા રાજ્ય સંચાલિત બેન્કોનો ઉપયોગ એક દિવાળી, ખાનગી એરલાઇનને બેલેઆઉટ કરવા માટે કરી રહ્યા હતા.

રોઇટર્સે એક દિવસ પછી આ વાતની જાણ કરી કે સરકાર કઈ રીતે જેટને બચાવવા માટે નિર્ણાયક ભૂમિકા ભજવી રહી છે.

કૉંગ્રેસ પક્ષના પ્રવક્તા રણદીપ સિંહ સુરજીવાલાએ જણાવ્યું હતું કે, એક તરફ, (મોદી) એર ઇન્ડિયા ખાનગી એરિયાને ખાનગીકરણની માંગ કરી રહી છે અને બીજી તરફ તેઓ જાહેર નાણાં સાથે ખાનગીકૃત એરલાઇન ખરીદી રહ્યા છે.

પ્રથમ 20 માર્ચ, 2019 05:34 વાગ્યે પ્રકાશિત

Post Author: admin