કર્ણાટક સરકારે પ્રતિબંધ લિવિંગ – લાઇવમિન્ટ તરીકે ઓલા કેબ્સ બેંગલુરુ રસ્તા પર પાછા ફર્યા

બેંગલુરુ: કર્ણાટક સરકારે રવિવારે જાહેરાત કરી હતી કે રાજ્ય સરકારે છ મહિના સુધી કામ ચલાવવાથી કેબ-સેલિંગ સેવાને પ્રતિબંધિત નોટિસ જારી કર્યાના બે દિવસ પછી ઓલાને સોંપી દીધી હતી.

“@ ઓલાકાબ્સ તેમના વ્યવસાયને આજેથી સામાન્ય રીતે ચલાવશે. જો કે નવી તકનીકો સાથે પૉલિસીને પકડવાની તાત્કાલિક જરૂરિયાત છે અને ઉદ્યોગોને નવીનતાઓ માટે નીતિઓ વિકસાવવામાં મદદ માટે સરકાર સાથે ગાઢ કામ કરવું જોઈએ, એમ ટિવટર પર રાજ્ય ન્યાય પ્રધાન પ્રિયંક ખર્ડે લખ્યું હતું.

. @ ઓલાકાબ્સ તેમના વ્યવસાયને આજેથી સામાન્ય રીતે ચલાવશે. જો કે નવી તકનીકો સાથે પૉલિસીને પકડવાની તાત્કાલિક જરૂરિયાત છે અને ઉદ્યોગોને નવીનતાઓ માટે નીતિઓ વિકસાવવામાં મદદ માટે સરકાર સાથે વધુ નજીક કામ કરવું જોઈએ.

– પ્રિયંક ખડગ (@ પ્રિયાંકખરજ) 24 માર્ચ, 2019

છઠ્ઠા મહિના માટે તેનું લાઇસન્સ સસ્પેન્ડ થયા પછી કંપની શુક્રવારે શુર્જ પહોંચી ગઈ હતી, આ નિર્ણય કર્ણાટક પરિવહન વિભાગ દ્વારા કર્ણાટકના આઇટી મંત્રાલય અથવા સરકારની સલાહ લીધા વિના દેખાયો હતો.

પરિવહન વિભાગે જણાવ્યું હતું કે કંપનીએ હાલની જોગવાઈઓનું ઉલ્લંઘન કર્યું છે અને બેંગલુરુમાં દ્વિચક્રી વાહન ટેક્સી ચલાવ્યું છે.

એક વ્યક્તિએ આજે ​​નામના વિકાસની જાણકારી આપતા જણાવ્યું હતું કે, “હાલમાં સમસ્યાઓ ઉકેલાઈ રહી છે અને તે જમણી બાજુ પર છે.”

ઓલા, એએનઆઇ ટેક્નોલોજિસ પ્રા. દ્વારા સંચાલિત. લિ., બેંગલુરુને તેના સૌથી મોટા બજારોમાંનું એક ગણવામાં આવે છે. બેંગલુરુ, જે વિશ્વની સૌથી મોટી સ્ટાર્ટઅપ ઇકોસિસ્ટમ્સમાંની એક તરીકે પોતાની જાતને પ્રિય બનાવે છે, તેની નીતિઓને અપડેટ કરવામાં અસમર્થ રહી છે – ઘણી વખત આર્કાઇક નિયમો અને તકનીકી દ્વારા આપવામાં આવતાં ઉકેલો વચ્ચે અથડામણ થાય છે.

રાજ્ય પરિવહન વિભાગએ શટલ સેવાઓ, બાઇક ટેક્સીઓ અને કાર પુલિંગ સોલ્યુશન્સ પર પણ ઘટાડો કર્યો હતો, કારણ કે સુધારાનાં નિયમનોની અછતથી શહેરના ટ્રાફિકને ઘટાડવામાં મદદ મળી શકે છે.

વાહનવ્યવહાર વિભાગ, કે જેણે અનેક રાષ્ટ્રોની સલાહ લીધી છે અને બાઇક ટેક્સીઓ માટે દરખાસ્તો પ્રાપ્ત કરી છે, તે આ બાબતે હજુ સુધી કાર્યવાહી કરી શકશે નહીં. તે તેના સ્ટેન્ડને સ્પષ્ટ નથી કરતું, બાઇક ટેક્સી સ્ટાર્ટઅપ્સને સત્તાવાળાઓના ક્રોધ વિના કામ કરવાનું મુશ્કેલ બનાવે છે.

Post Author: admin