ઍપલ અને ક્યુઅલકોમ એમ બન્ને કહે છે કે 5 જીનો ભાવિ તેમના આધારે આઇટીસી યુદ્ધ જીતે છે – 9થી 5 મેક

દલીલોના વર્ષો પછી, અમે રેડિયો ચિપ પેટન્ટ્સ પર એપલ અને ક્વ્યુઅલકોમ વચ્ચેની અંતિમ શરુઆત તરફ અમારી દિશામાં ધીરે ધીરે ધીરે ધીરે આગળ વધી રહ્યા છીએ. હાલમાં બંને કંપનીઓ યુએસ ઇન્ટરનેશનલ ટ્રેડ કમિશન (આઇટીસી) પહેલાં એક કેસની દલીલ કરી રહી છે, અને આવતા મહિને યુએસ નાગરિક કાનૂની કાર્યવાહી શરૂ કરવાના છે. અને ભૂતપૂર્વ કેસમાં છેલ્લો હથિયાર 5 જી છે .

દરેક પક્ષ આઇટીસીને સમજાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છે કે 5 જી એ આવશ્યક તકનીકી છે જે તે આવશ્યક છે …

નોર્ડવીપીએન

બ્લૂમબર્ગ આ દલીલો પર આવતીકાલે અપેક્ષિત ચાવીરૂપ ચુકાદા આગળ છે.

યુ.એસ. ઇન્ટરનેશનલ ટ્રેડ કમિશનની પહેલા વિશાળ અને કડવી કાયદાકીય લડાઈમાં આગેવાનો દલીલ કરે છે કે અન્યની ક્રિયાઓ પાંચમી પેઢીના વાયરલેસ તકનીકમાં રાષ્ટ્રની આગને નુકસાન પહોંચાડી રહી છે. એજન્સીએ પેટન્ટ રોયલ્ટી પર લાંબા સમયથી ચાલી રહેલી લડાઈમાં મંગળવારે મુખ્ય નિર્ણયો જાહેર કરવાના છે – જેમાં યુએસ અર્થતંત્રના સૌથી વધુ આઇકોનિક ઉત્પાદનોમાંથી એક પર આયાત પ્રતિબંધ લાવી શકે છે.

ક્યુકકોમ પ્રથમએ 2017 માં એવી દલીલ કરી હતી કે એપલે તેના 16 પેટન્ટનું ઉલ્લંઘન કર્યું છે અને આઇટીસીને પરિણામ રૂપે iPhones ની આયાત પર પ્રતિબંધ મૂકવો જોઈએ.

આઈટીસીએ જોયું કે એપલે 16 સોદામાંથી એક પર પેટન્ટનું ઉલ્લંઘન કર્યું છે, પરંતુ ખૂબ જ અસામાન્ય રીતે નક્કી કર્યું છે કે આયાત પ્રતિબંધ કોઈ યોગ્ય ઉપાય નથી . ક્યુઅલકોમએ વિરોધ કર્યો, અને આઇટીસી નિર્ણયની સમીક્ષા કરવા સંમત થયા . ગયા મહિનામાં ચુકાદો શરૂ થયો હતો, પરંતુ વિલંબ થયો હતો અને હવે આવતીકાલે આવવાની અપેક્ષા છે.

એપલે એવી દલીલ કરી છે કે 5 જીના ક્ષેત્રમાં નવીનીકરણ માટે સ્પર્ધા આવશ્યક છે, અને જો ક્વૉલકોમ જીતે છે જે ઇન્ટેલને સ્પર્ધા કરવા માટે અશક્ય બનાવશે.

એપલના હાલના સપ્લાયર ઇન્ટેલ કોર્પને અમેરિકામાં વેચાણમાંથી મળતી આવકની વસૂલાત કરવામાં આવી હોય તો તે ક્ષેત્રમાં નવીનીકરણ ચાલુ રાખવામાં મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડશે, એવું એપલે જણાવ્યું હતું.

“એપલને વર્તમાન 4 જી વેચાણ વિના, ઇન્ટેલ પાસે 5 જી બેઝબેન્ડ ચિપસેટ વેચાણ માટે સ્પર્ધા કરવા માટે એક સક્ષમ માર્ગ આગળ છે,” એપલે એજન્સીને જણાવ્યું હતું. “ઇન્ટેલ હવે યુ.એસ. બેઝબેન્ડ ચિપસેટ ઉત્પાદક છે, જે હજી ક્વૉલકોમના એન્ટિકોમ્પેટીટીવ પ્રેક્ટીસના ચહેરા પર ઊભો છે.”

ક્યુઅલકોમ, સ્વાભાવિક રીતે, દલીલ કરે છે કે વિપરીત સાચું છે.

ક્વૉલકોમ કહે છે કે તે નકામું છે. મોટાભાગની સ્પર્ધાઓ છે, તે કહે છે કે મોટેભાગે વિદેશી કંપનીઓમાંથી, અને એપલને ચૂકવણી કર્યા વિના પેટન્ટ શોધનો ઉપયોગ કરવાની મંજૂરી આપવાથી તેના નુકસાનને નુકસાન પહોંચાડશે, અને યુ.એસ., 5 જીમાં નેતૃત્વ.

ક્વોલકોમએ જણાવ્યું હતું કે, ક્વોલકોમ 5 જી વિકાસ અને માનક સેટિંગમાં વૈશ્વિક નેતા છે, હુઆવી બીજા સ્થાને છે. “જોકે એપલે બે માણસની સ્પર્ધામાં બીજા રનરને રાખવા માટે કમિશને વિનંતી કરવાની વિનંતી કરી હોવા છતાં, એપલે વિદેશી કમર્શિયનો સાથે ભરાયેલા ક્ષેત્રમાં ખેડૂતોને અમેરિકન નેતાને પકડવાની વિનંતી કરી છે.”

એપલે વધુમાં દલીલ કરી છે કે તે સોફ્ટવેર પરિવર્તન સાથે પેટન્ટ ઉલ્લંઘનને ઠીક કરી શકે છે અને અમલમાં મૂકવા માટે સમય માંગે છે જેથી આયાત પ્રતિબંધ અનિચ્છનીય છે.

ક્યુબકોમ પેટન્ટનું ઉલ્લંઘન કરતી તે ઍપલ શંકામાં નથી: આઇટીસી અને સિવિલ કેસમાં જુરી બંને સમાન રીતે શાસન કરે છે. સિવિલ કેસમાં એપલને 31 મિલિયન ડોલર ચૂકવવા પડશે . જો કે, ઍપલના તરફેણમાં મળેલા ઘણા મોટા કેસમાં ન્યાયાધીશ, ક્યુઅલકોમએ એપલને રિબેટ્સમાં એક બિલિયન ડૉલર ચૂકવવું આવશ્યક છે તે પ્રારંભિક ચુકાદો આપવો.

ક્યુઅલકોમ અલગ કેસમાં વિરોધાભાસી દલીલો કરીને પોતાના કેસમાં મદદ કરી રહ્યું નથી.

બધા જ સારા છે, આપણે આવતીકાલે આઇટીસીના નિર્ણયને જોવું જોઈએ, અને આગામી મહિને કેટલાક સમયે સિવિલ કેસનો ઠરાવ કરવો જોઈએ, અને બંને કંપનીઓ આ બાબતને પાછળ મૂકી શકે છે.

જો કે અમે આ વર્ષે યુ.એસ. માં પ્રારંભિક 5 જી લોંચ્સ જોતા છતા, 2020 સુધી વિસ્તૃત કવરેજની શક્યતા નથી, આઇફોનને ત્યાં સુધી માનકને સમર્થન આપવાની અપેક્ષા નથી.

ફોટો: શટરસ્ટોક


વધુ એપલ સમાચાર માટે YouTube પર 9to5Mac તપાસો:

લેખક વિશે

બેન લવજોયની પ્રિય ગિયર

Post Author: admin