ઝિમ વિરુદ્ધ યુએઈ, 1 લી ઓડીઆઈ, પૂર્વાવલોકન તાજું ઝિમ્બાબ્વેનું દુર્લભ ઘર શ્રેણી જીતવું લક્ષ્ય 09 એપ્રિલ – આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ કાઉન્સિલ

ગયા વર્ષે ક્વોલિફાયર દરમિયાન આઈસીસી મેન્સ ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ 2019 માટે ક્વોલિફાઇંગની શક્યતાઓ પૂરી થઈ ત્યારથી ઝિમ્બાબ્વે એકમાત્ર આંતરરાષ્ટ્રીયમાં યુએઈનો સામનો કરી રહ્યા છે.

ઝાંખી

ઝિમ્બાબ્વે વિરુદ્ધ યુનાઈટેડ અરબ અમીરાત
1 ST વનડે
હરેર સ્પોર્ટસ ક્લબ
બુધવાર, 10 એપ્રિલ; 09:30 સ્થાનિક છું, 07:30 વાગ્યે જીએમટી

કૅલેન્ડર વર્ષમાં ચાર મહિના, ઝિમ્બાબ્વે તેમના પ્રથમ આંતરરાષ્ટ્રીય 2019 માટે સેટ છે. તેઓએ રસ્તાથી પાંચ મહિના સારી રીતે પસાર કર્યા છે.

જો કે, લે-ઑફ હોવા છતાં, નિયમિત કેપ્ટન હેમિલ્ટન મસાકાદઝાને ઘરેલું ક્રિકેટ રમવા દરમિયાન થતી અંગૂઠાની ઇજાથી નકારી કાઢવામાં આવી છે, જ્યારે વિકેટ-કીપર બ્રેન્ડન ટેલરે 2019 પાકિસ્તાન સુપર લીગમાં પોતાની હેમ્સ્ટરિંગને ટ્વીક કરી હતી.

તેના કારણે બે મેચમાં બે અનકૅપ્ડ પ્લેયર્સનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે જેમાં પ્રથમ બે મેચમાં 16-માણસની ટીમમાં સમાવેશ થાય છે: 23 વર્ષીય ડાબોડી સ્પિનર ​​એન્સલે એનડોલોવ અને 20 વર્ષીય ઑફ-સ્પિનિંગ ઓલ-રાઉન્ડર ટોની મુન્યોંગા. ટાઈમસેન મારુમાને આગળના સમયગાળામાં વિસ્તૃત સમયગાળા પછી પાછા બોલાવવામાં આવ્યા છે.

યુએઈ, આનાથી વિપરીત, આ સિરીઝ સુધી અગ્રણી વ્યસ્ત રહી છે. તેઓએ નેપાળ સામે મર્યાદિત ઓવરોની શ્રેણી સાથે વર્ષ શરૂ કર્યો, જેના માટે તેઓ ઓડીઆઈ અને ટી 20 આઈ 1-2 બંને ગુમાવી ચૂક્યા. પરંતુ તેમાંથી તે પાછો ફર્યો અને યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ ઓફ અમેરિકા વિરુદ્ધ બે મેચની ટ્વેન્ટી -20 શ્રેણી જીતી. તેઓએ યુ.એસ.એ. અને લેન્કેશાયર સામે એક-દિવસીય મેચ રમી.

# વાર્મઅપ | પરિણામ: ચેરમેનની XI (50 ઓવી માં 228-9 – ડીયોન માયર્સ 52, બુર્લ 44, મુમ્બા 39 *; કદેર અહમદ 3/32, હૈદર 2/46, ખાન 1/46) @EmiratesCricket (462 ov માં 232-5 ) થી હારી – અશ્ફક અહમદ 131 *, શૅબર 40, અનવર 20, નગારવા 2/27, રોય કેયા 1/7, એનડોલોવ 1/37 ) 5 વિકેટથી # ઝેચએક્સઆઇવીયુએ

– ઝિમ્બાબ્વે ક્રિકેટ (@ ઝિમક્રિટિવ) એપ્રિલ 9, 2019

હવે, તેઓ સંપૂર્ણ સભ્ય સામે તેમની પ્રથમ દ્વિપક્ષીય ઓડીઆઈ શ્રેણીમાં રમવા માટે તૈયાર છે. યુએઈ યુ.એસ.ના ભૂતપૂર્વ કેપ્ટન, રોહન મુસ્તફા, જે અહમદ રઝા અને રમીઝ શાહઝાદ સાથે, પાછો આઠ અઠવાડિયા સુધી સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યો હતો તેના વળતરનું સ્વાગત કરશે.

રઝા અને શાહઝાદને ટીમમાં કોઈ સ્થાન મળ્યું નહીં. યુએઈના નેતૃત્વ હેઠળ મોહમ્મદ નવેદનું નેતૃત્વ ચાલુ રહેશે, જેમણે નેપાળ સામેની ઘર શ્રેણી અને યુ.એસ.એ. સામેની ટી 20 આઈ દરમિયાન મુસ્તફા માટે ભરી હતી. શામેન અનવર અને મોહમ્મદ ઉસ્માન પણ તેમના બે અનુભવી ખેલાડીઓ હોવાને કારણે ટીમને મજબૂત બનાવશે.

ઝિમ્બાબ્વેએ ઓક્ટોબર 2015 થી ઘરે એક ઓડીઆઈ સીરીઝ જીતી નથી. પરંતુ યુએઈને આ શરતોમાં ઘણો અનુભવ નથી – તેઓ સીડબલ્યુસી ક્વોલિફાયર માટે ઝિમ્બાબ્વેમાં છેલ્લો હતો અને યજમાનો સામે ત્રણ રનથી જીત્યો હતો. આ તેમની ટીમની બિનઅનુભવીતા પર મૂડીકરણ અને રેકોર્ડને સીધા સેટ કરવાની મુખ્ય ટીમની તક છે.

સસ્પેન્શનની સેવા બાદ રોહન મુસ્તફા પાછો ફર્યો છે

સસ્પેન્શનની સેવા બાદ રોહન મુસ્તફા પાછો ફર્યો છે

કી ખેલાડીઓ

સિકંદર રઝા (ઝિમ્બાબ્વે): ઑલ-રાઉન્ડર ઝીમ્બાબ્વેને નીચલા મધ્ય ક્રમમાં મૂલ્યવાન રન આપે છે, અને મધ્યમ ઓવર દ્વારા તેના નિયંત્રણને કાબૂમાં લેવા માટે તેની ઑફ-બ્રેક મહત્વપૂર્ણ છે. તે દબાણ હેઠળ નિર્ણાયક કેમેરો સાથે ચીપિંગ પણ સક્ષમ છે.

શામેન અનવર (સંયુક્ત આરબ અમીરાત): ટોચની ઓર્ડર બેટ્સમેન અનુભવી અને સાબિત કોમોડિટી છે. 1107 રન સાથે, અનવર સરળતાથી યુએઈનો સૌથી સફળ ઓડીઆઈ બેટ્સમેન છે. તેઓ તેમને ખડતલ પરિસ્થિતિઓમાં ખેંચી કાઢવા અને સ્પર્ધાત્મક સરેરાશ મૂકવા માટે જોશે.

શાઇમાન અનવર એકેડેમીમાં યુએઈના ટોચના સ્કોરર છે

શાઇમાન અનવર એકેડેમીમાં યુએઈના ટોચના સ્કોરર છે

શરતો

હરેરે સ્પોર્ટસ ક્લબની છેલ્લી 10 દાવમાં ફક્ત ત્રણ વાર સ્કોરનો આંકડો 250 કરતા વધી ગયો છે. મોટાભાગના ભાગો માટે શરતો સની હોવાનું અપેક્ષિત છે.

Squads

ઝિમ્બાબ્વે: પીટર મૂર (સી), સોલોમન મૈર, બ્રાયન ચારી, રેગીસ ચકવાવા (ડબ્લ્યુ), સીન વિલિયમ્સ, ટિમેસેન મારુમા, સિકંદર રઝા, ડોનાલ્ડ તિરીપાનો, કાયલ જાર્વિસ, ટેન્ડી ચતારા, ક્રિસ મ્ફોફુ, ક્રેગ એર્વિન, બ્રાન્ડોન માવુતા, એન્સલે એનડોલોવુ, ટોની મુનિઓંગા, એલ્ટન ચિગુમ્બુરા

સંયુક્ત આરબ અમિરાત: મોહમ્મદ નવિદ (સી), રોહન મુસ્તફા, અશ્ફક અહમદ, શામેન અનવર, મુહમ્મદ ઉસ્માન, સી.પી. રિજવાન, ચિરાગ સુરી, મુહમ્મદ બુટા, ગુલામ શબીર, સુલ્તાન અહમદ, ઇમરાન હૈદર, અમિર હયાત, ઝહૂર ખાન, કદેર અહમદ

Post Author: admin