ટાટા હેરિયર XE બેઝ વેરિયન્ટ ભારતમાં ચાર મહિનાની રાહ જોવી – GaadiWaadi.com

Tata Harrier Dispatch Begins 4
ટાટા હેરિયર

ટાટા હેરિયર ઓએમજીજીએ પ્લેટફોર્મ પર બેસે છે અને તે આ વર્ષે પછીના સાત સીટર વર્ઝનને વધુ શક્તિશાળી એન્જિનથી સજ્જ કરશે.

ટાટા મોટર્સે ગયા વર્ષે અંતમાં હેરિઅર માટે બુકિંગ શરૂ કર્યું હતું. 30,000 અને 23 જાન્યુઆરી, 2019 ના રોજ વેચાણ થયું હતું. અત્યંત અપેક્ષિત મોડેલ કોઈ સમયે 10,000 રિઝર્વેશન સુધી પહોંચ્યું હતું અને તે સતત તેના કેટલાક મુખ્ય પ્રતિસ્પર્ધીઓને આઉટસેલ કરી રહ્યું છે. હરિઅર હ્યુન્ડાઇ ક્રેટા, જીપ કંપાસ, મહિન્દ્રા એક્સયુવી 500 અને નિસાન કિક્સ સામે ઉતરે છે.

હેરીઅર પુણેમાં બ્રાંડના મેન્યુફેકચરિંગ પ્લાન્ટમાંથી બહાર કાઢવામાં આવ્યું છે અને તે રૂ. 9. ની કિંમતના એન્ટ્રી-લેવલ એક્સઇ વેરિઅન્ટ માટે ચાર મહિના સુધીની રાહ જોવી રહ્યું છે. 12.69 લાખ (એક્સ-શોરૂમ, મુંબઈ). ભાવ રૂ. રેન્જ ટોપીંગ મોડેલ માટે 16.25 લાખ. પાંચ સીટર મોનોકોક એસયુવી ઓમેગા (ઓપ્ટીમલ મોડ્યુલર કાર્યક્ષમ ગ્લોબલ આર્કિટેક્ચર) પ્લેટફોર્મ પર આવેલું છે, જે લેન્ડ રોવરની ડી 8 પરથી લેવામાં આવ્યું છે.

પ્રીમિયમ એસયુવી 2018 ઓટો એક્સ્પોમાં રજૂ કરાયેલ એચ 5 એક્સ ખ્યાલથી ડિઝાઇન પ્રેરણા લે છે અને તે 2.0-લિટર ચાર-સિલિન્ડર ક્રાયોટેક ડીઝલ મોટરમાંથી પાવર લે છે જે કંપાસમાં પણ જોઇ શકાય છે. 140 પીએસ અને 350 એનએમ પંપ કરવા માટે તે પર્યાપ્ત છે અને તે વિવિધ ડ્રાઇવિંગ મોડ્સ સાથે છ સ્પીડ મેન્યુઅલ ગિયરબોક્સથી જોડાયેલ છે.

ટાટા-હેરિયર-સત્તાવાર રીતે જાહેર -4

ટાટાને પછીથી તબક્કે હ્યુન્ડાઇમાંથી છ-સ્પીડ ટોર્ક કન્વર્ટર ઓટોમેટિક ટ્રાન્સમિશન રજૂ કરવાની અપેક્ષા છે. હેરિયર બ્રાંડની ટર્નઅરાઉન્ડ 2.0 વ્યૂહરચના પર આધારિત છે અને તે ઇમ્પેક્ટ ડિઝાઇન 2.0 ફિલસૂફીનો ઉપયોગ કરનાર પ્રથમ વાહન છે. હેરિઅરનું સાત સીટરનું સંસ્કરણ કેસિની તરીકે ઓળખાય છે, જે આ વર્ષના અંત તરફ વેચાણ કરશે અને તે 2019 ની જીનીવા મોટર શોમાં શરૂ થયું હતું.

કેસિનીમાં 30 પીએસ વધુ ઉત્પાદન કરવા માટે હેરિયરના ડીઝલ એન્જિનનો સમાવેશ થશે અને સમાન વ્હીલબેસ હોવા છતાં પરિમાણોમાં થોડો વધારો થશે. કેસીનીના આગમન પહેલાં ટાટા 2019 ના બીજા ભાગમાં અલ્ટોઝ બી 2 સેગમેન્ટ હેચબૅક લોન્ચ કરશે અને એએલએફએ (એગાઇલ લાઇટ ફ્લેક્સિબલ એડવાન્સ્ડ) પ્લેટફોર્મ પર આધારીત આ પ્રથમ મોડેલ છે.

ટાટા હેરિયર આંતરિક

અલ્ટોઝે મારુતિ સુઝુકી બેલેનો, હ્યુન્ડાઈ એલિટ આઇ 20, હોન્ડા જાઝ અને ફોક્સવેગન પોલો પર સ્થાન મેળવશે. 2020 ઓટો એક્સ્પોમાં, ટાટા સંભવતઃ એચ 2 એક્સ ખ્યાલના ઉત્પાદન સંસ્કરણનું પ્રિમીયર કરશે જે અંતે માઇક્રો એસયુવી પેદા કરશે.

Post Author: admin