પ્રશાંત કિશોરએ અમને મર્જર માટે બોલાવી, પીચ વન વડા પ્રધાન ઉમેદવાર: રાબરી દેવી – એનડીટીવી ન્યૂઝ

પટના:

બિહારના ભૂતપૂર્વ મુખ્યમંત્રી રાબરી દેવીએ શુક્રવારે એક બોમ્બધડાકાનો દાવો કર્યો હતો કે મતદાન વ્યૂહરચનાકાર પ્રશાંત કિશોર તેના પતિ લાલુ યાદવને મળ્યા હતા, જેમાં લાલુ યાદવના આરજેડી અને નીતિશ કુમારના જેડી (યુ) એક સાથે મર્જ થયા હતા અને આ રીતે નવી સંસ્થાએ તેની રચના કરી હતી. ઉમેદવાર “લોકસભાની ચૂંટણી પહેલાં.

જો મિસ્ટર કિશોર લાલુ યાદવને આવા દરખાસ્તથી નકારી કાઢે છે, તો તે એક “અસ્પષ્ટ જૂઠાણું” બોલે છે, એમ તેમણે જણાવ્યું હતું.

આરજેડીના રાષ્ટ્રીય વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ, જે વિધાનસભાની સમિતિના નેતા પણ છે, તેમણે એક પ્રાદેશિકને કહ્યું હતું કે, “હું ગુસ્સે થઈ ગયો હતો અને બિહારના મુખ્યમંત્રી નીતિશ કુમારમાં વિશ્વાસઘાત કર્યા પછી મને વિશ્વાસ ન હતો.” સમાચાર ચેનલ.

કુમાર કુમારે 2017 માં ભવ્ય જોડાણમાંથી બહાર નીકળ્યા હતા, જે આરજેડી અને કોંગ્રેસ સાથેની તેમની પાર્ટીની ભાગીદારી પર રચાયેલી હતી. તેઓ ફરીથી ભાજપના નેતૃત્વવાળા એનડીએમાં જોડાયા.

, Deshratna માર્ગ “અહીં તૈનાત બધા અમારા સ્ટાફ અને સુરક્ષા કર્મચારીઓ સાક્ષી છે ઓછામાં ઓછા પાંચ વખત, મોટે ભાગે અહીં (તેના 10, પરિપત્ર રોડ નિવાસ), અને એક અથવા બે વખત paanch નંબર (5 વર્ષની ઉંમરે તેમણે અમને બોલાવ્યા – બંગલામાં ફાળવી હતી. તેમના નાના પુત્ર તેજસ્વી યાદવ), “રાબરી દેવીએ જણાવ્યું હતું.

“નીતીશકુમાર દ્વારા દરખાસ્ત સાથે કિશોરને મોકલવામાં આવ્યા હતા – ‘ચાલો આપણે બંને પક્ષોને મર્જ કરીએ અને વડા પ્રધાનપદના ઉમેદવારની ઘોષણા કરીએ’. તે દિવસના પ્રકાશમાં આવ્યો અને રાતની અંધારામાં ગુપ્ત રીતે નહીં.

તાજેતરમાં જ પ્રકાશિત થયેલ આત્મકથામાં રાબ્રી દેવીનું પ્રકાશન લાલુ યાદવની રાહ પર આવ્યું અને દાવો કર્યો કે મિસ્ટર કિશોર – હવે જેડી (યુ) ના રાષ્ટ્રીય વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ – તેમને મુખ્ય પ્રધાનની પાર્ટીના દરખાસ્ત સાથે નીતીશ કુમારના એક પ્રધાન તરીકે મળ્યા હતા. ગ્રાન્ડ જોડાણમાં ફરીથી જોડાયા.

ગયા વર્ષે સપ્ટેમ્બરમાં જેડી (યુ) ના પૂર્ણ સમયના સભ્ય બન્યા તે મિસ્ટર કિશોર, પક્ષમાં જોડાતા પહેલાં લાલુ યાદવને “ઘણી વાર” મળ્યા હતા, પરંતુ ઉમેર્યું હતું કે, “જો હું કહેવા માગું છું કે શું બધા ચર્ચા કરવામાં આવી હતી, તે (લાલુ) ખૂબ શરમજનક હશે “.

1974 ની પ્રોડક્ટ્સ “જેપી ચળવળ”, લાલુ યાદવ અને નીતિશકુમારે 90 ના દાયકાના મધ્યમાં અલગ થયા તે પહેલાં તેઓ એકબીજા સાથે લાંબા સમયથી સંબંધ ધરાવે છે.

એક મુખ્ય વ્યૂહરચનાકાર તરીકે, કુમાર સમાજવાદી નેતા કરપુરી ઠાકુરના મૃત્યુ પછી 1989 માં બિહાર વિધાનસભામાં વિરોધ પક્ષના નેતા બન્યાં પછી શ્રી કુમારને ‘લાલુના ચાણક્ય’ તરીકે ઓળખવામાં આવતા હતા.

તેમણે 1 99 0 માં લાલુ યાદવને બિહારના મુખ્યમંત્રી બનાવવામાં મહત્ત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી.

પરંતુ, 1994 સુધીમાં, મંડળના ઝુંબેશના બે ટોચના નેતાઓ વચ્ચે મતભેદો ઉભો થવા લાગ્યો હતો, જેણે ઓબીસીને સરકારી નોકરીઓમાં આરક્ષણ પૂરું પાડ્યું.

સમાજવાદી ચિહ્ન જ્યોર્જ ફર્નાન્ડીઝ સાથે સામ્તા પાર્ટી રચવા માટે શ્રી કુમાર જનતા દળમાંથી નીકળી ગયા હતા.

ત્રણ વર્ષ પછી, લાલલૂ યાદવે 1997 માં રાષ્ટ્રીય જનતા પાર્ટી (આરજેડી) રચવા માટે પક્ષમાંથી તોડ્યો. એ જ વર્ષે, ચારા કૌભાંડમાં કથિત સંડોવણીને કારણે લાલુ યાદવ મુખ્યમંત્રીની ખુરશી ગુમાવતા હતા પરંતુ અનપેક્ષિત પગલાથી પત્ની રાબરી દેવી મુખ્ય પ્રધાન.

નીતીશ કુમારની સમતા પાર્ટીએ 1996 ની સામાન્ય ચૂંટણીઓમાં ભાજપ સાથે જોડાણ કર્યું હતું.

લાંબા સમય સુધી લડ્યા પછી, કુમાર છેલ્લે 2005 માં સત્તા પરથી આરજેડીને દૂર કરવામાં સફળ રહ્યા. ત્યારથી, 2014 માં ટૂંકા ગાળા સિવાય કુમાર કુમાર તરીકે સેવા આપી રહ્યા હતા, જ્યારે તેમના પક્ષે હાથમાં ડૂબાડ્યા બાદ તેમણે આ પોસ્ટ છોડી દીધી હતી. નરેન્દ્ર મોદીની બીજેપી અને બેઠક પર જિતાન રામ મંજી ​​નિમણૂક કરી હતી.

કુમાર અને લાલુ યાદવ 2015 માં હાથમાં જોડાયા અને બિહાર વિધાનસભા ચૂંટણીમાં ભાજપને હરાવ્યો. પરંતુ, તેઓએ જુલાઇ 2017 માં આરજેડીના ચીફના પુત્ર તેજસાવી યાદવ સામેના ભ્રષ્ટાચારના આરોપોમાં ફરીથી કંપનીનો ભાગ લીધો હતો.

લોકસભા ચૂંટણી 2019 માટે ndtv.com/elections પર નવીનતમ ચૂંટણી સમાચાર , જીવંત અપડેટ્સ અને ચૂંટણી શેડ્યૂલ મેળવો. અમને 2019 ની ભારતીય સામાન્ય ચૂંટણીઓ માટે 543 સંસદીય બેઠકોમાંથી દરેક માટે ફેસબુક પર પસંદ કરો અથવા Twitter અને Instagram પર અમને અનુસરો.

Post Author: admin