ફિલિપ કોટિન્હો બાર્સેલોનામાં નિષ્ફળ ગયા છે અને લિવરપુલને ફરીથી શા માટે સાઇન ઇન કરવું જોઈએ – લિવરપૂલ ઇકો

આ અઠવાડિયે, ફિલિપ કોટિન્હો ચેમ્પિયન્સ લીગમાં માન્ચેસ્ટર યુનાઈટેડ સામે સામનો કરવા ઇંગ્લેન્ડ પાછા ફર્યા, પરંતુ આ વખતે, તે લિવરપૂલના પ્રસિદ્ધ લાલ પહેર્યા ન હતા.

છેલ્લી વાર બ્રાઝિલના યુરોપમાં ઓલ્ડ ટ્રેફોર્ડની મુસાફરી કરવામાં આવી ત્યારે તેણે યુનાઈટેડ લીગમાંથી યુનાઈટેડને પરાજય આપવા માટે ડેવિડ ડે જીઆને નિપુણતા આપી હતી, પરંતુ બુધવારે તે અર્નેસ્ટ વાલ્વરેડની મશીનમાં કોગ કરતાં થોડો વધારે હતો.

સત્યમાં, કોટિન્હોએ ફરીથી એકવાર નિર્ણાયક ધ્યેય મેળવ્યા હોવાનું જણાય છે, લ્યુક શોએ લિયાસ સુરેઝનું દે ડી ગેના ભૂતકાળમાં અને નેટમાં અવગણ્યું ન હતું.

કોટિન્હો બોલને અનુસરી રહ્યો હતો, પરંતુ આ વખતે તેને માન્ચેસ્ટરમાં સહાયક કાસ્ટ બનવા માટે સ્થાયી થવું પડ્યું, હીરો નહીં.

ફિલિપ Coutinho એનફિલ્ડ તેમના “સ્વપ્ન” વળતર પર ખોલે અહીં

છેલ્લાં સીઝનમાં સ્પેનિશ જાયન્ટ્સ દ્વારા 26 વર્ષીય પર હસ્તાક્ષર કરવામાં આવ્યું હતું, પરંતુ ત્યારથી, તે પાછો ફર્યો છે અને તે ક્લબમાં તેની અસર કરવામાં નિષ્ફળ ગયો છે, જે તેણે સાઇન ઇન કરવા માંગતો હતો, પાછલા મહિનાઓમાં સ્થાનાંતરની વિનંતી સબમિટ કરી હતી. 142 મિલિયન પાઉન્ડનો ફી ઘણી વાર ઓછી કરવામાં આવે છે, કદાચ નેમર અને કિલિયન Mbappe માટે PSG દ્વારા ચૂકવવામાં આવતી વધારે ફીને લીધે.

હાલમાં, કોટિન્હો ફૂટબોલના ઇતિહાસમાં ત્રીજો સૌથી મોંઘા ખેલાડી છે, પરંતુ આ સીઝનમાં તે ફક્ત ફિનાબીહોની જેમ જ લિવરપૂલ માટે રમે છે .

નિર્ણાયક રીતે, તેમ છતાં, ફબિનીહોએ જુર્ગન ક્લોપની સીઝનની પાછળની પદ્ધતિઓ અને ખાસ કરીને સીઝનના પ્રારંભિક તબક્કામાં સ્ટ્રેટેજી અને ગૂંચવણોને સમજવામાં ઘણો સમય પસાર કર્યો છે , અને તે ફક્ત ઉનાળામાં જ આવ્યો હતો.

બીજી બાજુ, કોટિન્હો, બાર્સેલોનામાં એક વર્ષથી વધુ સમયથી રહી છે, અને આ સિઝનમાં લગભગ દરેક લીગ મેચમાં તેને દર્શાવવામાં આવ્યું છે, જેમાં સૂચનની કોઈ અસ્થિરતા નથી. તે છતાં, તેમછતાં પણ, લિવરપૂલ પ્લેમેકરએ આ સીઝનમાં ફક્ત સાત વાર 90 મિનિટ પૂર્ણ કર્યા છે, તેના મોટાભાગના મિનિટો ક્યાં તો એક અવેજી તરીકે અથવા સ્ટાબેટર તરીકે સબડ થઈ ગયા છે.

પછી સમસ્યા શું છે? Coutinho ખાલી બાર્સેલોના માટે પૂરતી સારી નથી, અથવા તે વધુ છે?

આ મુદ્દો મુખ્યત્વે અનુકૂળતાના અભાવથી ઊભો થયો છે, કારણ કે કોટિન્હો ધીમે ધીમે એનફિલ્ડમાં એવા ખેલાડીમાં વિકાસ પામ્યા હતા કે જેના માટે ચોક્કસ ભૂમિકા જરૂરી છે જે તેના માટે લગભગ તૈયાર કરવામાં આવી છે. ક્લાપપે દક્ષિણ અમેરિકનને મર્સિસાઇડમાં ઘણી સર્જનાત્મક સ્વતંત્રતા પૂરી પાડી હતી, જેમ રાષ્ટ્ર રાષ્ટ્રીય બાજુએ તેમને બોલાવીને ટાઇટ કરે છે તેવી જ રીતે.

વધુ વાંચો

ફિલિપ કોટિન્હો લિવરપૂલ છોડી દે છે

તે એક અનન્ય પ્રતિભા છે કે તે વિશાળ અને કેન્દ્રિય વિસ્તારોમાં સક્ષમ છે અને તે હુમલાખોર માટે ઘણાં પાસાં બનાવે છે. ઉપરાંત, ત્યાં સ્પષ્ટ હકારાત્મક છે કે અંતરથી શોટ ચલાવવા તે વિશ્વના શ્રેષ્ઠમાંની એક છે, તે કુશળતા પણ સેટ-ટૂક લેવા જ્યારે અનુવાદિત થઈ શકે છે.

જો કે, વેલેવરદે અને લાયોનેલ મેસી, બે લોકોના કારણે હાલમાં તે પ્રતિભા બાર્સિલોનામાં નોંધપાત્ર રીતે ઓછા મૂલ્યવાન છે.

બાર્સેલોનાના વડા કોચે કતલાન ક્લબ દ્વારા રાખવામાં આવેલા મુખ્ય સિદ્ધાંતોને જાળવી રાખ્યું છે, પરંતુ તે 4-4-2 અથવા 4-3-3 નો ઉપયોગ કરીને, સખત સિસ્ટમ પણ, ખાસ કરીને સંરક્ષણાત્મક રીતે સ્થાપિત કરે છે. તે સિસ્ટમમાં, એક ખેલાડીને સર્જનાત્મક સ્વાતંત્ર્યને અસરકારક રીતે અસરકારક બનાવવા માટે સક્ષમ છે, અને તે ખેલાડી મેસી છે.

મેસીમાં આવશ્યકપણે ભૂમિકા છે કે કોટિન્હોને સફળ થવાની જરૂર છે, કારણ કે તે તેની ક્ષમતાઓને અનુરૂપ છે, તે સર્જનાત્મક છે, અને ત્યાં થોડી ઓછી અમલી જવાબદારી છે. ઉપરાંત, જ્યારે પણ પિચ પર હોય ત્યારે મેસી ફ્રી-કિક લે છે, અને યોગ્ય રીતે પણ આર્જેન્ટિનાની છેલ્લી પાંચ સીઝનમાં 20 ની ફટકારી છે, જે યુરોપના ટોચના પાંચ લીગમાં બીજા કોઈ પણ ખેલાડી કરતાં વધુ છે.

આખરે, મેસીની હાજરીથી કોટિન્હોએ કંઈક અંશે અનાવશ્યક કર્યું છે, અને વાલ્વરેડ તેના માટે બીજી ભૂમિકાને અનુરૂપ નથી, કારણ કે સમગ્ર સિસ્ટમને જાળવી રાખવી જોઈએ. પરિણામે, કોટિન્હોના આઉટપુટને લીગ મિનિટ્સના આધારે નીચે દર્શાવેલ તેના હુમલાખોર રડારને સહન કરવું પડ્યું.

છેલ્લા ત્રણ સિઝનમાં દરેક માટે લીગ મિનિટ પર આધારિત Coutinho નું આક્રમક આઉટપુટ
છેલ્લા ત્રણ સિઝનમાં દરેક માટે લીગ મિનિટ પર આધારિત Coutinho નું આક્રમક આઉટપુટ

આ મોટે ભાગે શા માટે સમય સાથે ધીમે ધીમે છે, અફવાઓ કોટિન્હોના એનફિલ્ડ પરત ફરવાના સંબંધમાં જોવા મળે છે.

વાસ્તવિક કોંક્રિટ પુરાવા હોવા છતાં તે હજી સુધી છોડવા માંગે છે, અને બાર્સેલોના પણ તેને વેચવા માટે તૈયાર છે – પરંતુ જો એમ હોય, તો લિવરપુલને તેના વળતરની મંજૂરી આપવી જોઈએ?

સરળ તાર્કિક જવાબ, પાસાઓ ધ્યાનમાં લીધા વગર જેમ કે તેણે કેટલો ખર્ચ કરવો પડ્યો અને પ્રારંભમાં તેણે કેવી રીતે તેમના ચાલને ફરજ પાડ્યો, હા છે; લિવરપૂલને તેમના ભૂતપૂર્વ નંબર 10 પર ફરીથી સાઇન ઇન કરવા માટે સંપૂર્ણપણે રસ લેવો જોઈએ.

ક્લોપ્પ હાલમાં તેની નિકાલમાં એક મજબૂત ટુકડી ધરાવે છે, પરંતુ ત્યાં ઘણા અવાજ છે જે સંભવતઃ આ ઉનાળામાં સંબોધવામાં આવશે. Coutinho માતાનો વળતર એકલા હાથે તે બે voids ભરો કરશે.

સૌ પ્રથમ, સેડિઓ માન્ને ઉપરાંત ડાબી બાજુની આક્રમક ભૂમિકા માટે બીજો વિકલ્પ આવશ્યક છે, કારણ કે સેનેગલિસ એ ક્લબમાં આગળ જ એકમાત્ર વાસ્તવિક પગથિયું છે, જેમાં ડિવૉક ઓરિજીને આ મોસમની ભૂમિકામાં ઘણી વાર શૂઝ કરવામાં આવે છે. જો મૅન રમી શકતું નથી, તો સ્ટાન્ડર્ડમાં નોંધપાત્ર ઘટાડો થયો છે.

વધુ વાંચો

લિવરપૂલ વ્યૂહ અને આંકડા

બીજું, લિવરપૂલને સર્જનાત્મક પ્રકારની જરૂર છે જે મિડફિલ્ડ ત્રણમાં રમવાની ક્ષમતા ધરાવે છે. જોર્ડન હેન્ડરસન, જેમ્સ મિલનર, ફેબિનોહો અને ગિની વિજેનાલ્ડમની પસંદ મોટી તક આપે છે, પરંતુ સંપૂર્ણ શોધ અને આક્રમક ધમકીઓના સંદર્ભમાં ઓછી.

Coutinho ના સહી તે બે જરૂરિયાતો એકદમ સીમલેસ આવરી લેશે. વધુમાં, તે ધ્યાનમાં લેવું યોગ્ય છે કે તે હજુ પણ માત્ર 26 છે, જેનો અર્થ છે કે લિવરપુલ હજી પણ તેના શિખર વર્ષોનો અનુભવ કરી શકશે.

વધુ શું છે, ક્લોપની બાજુએ આ સિઝનમાં પ્રિમીયર લીગમાં સીધી ફ્રી-કિકથી માત્ર એક વખત, અને બૉક્સની બહારથી પાંચ ગણા વધુ સ્કોર કર્યો છે. સરખામણી કરવા માટે, મેન સિટી એ વિસ્તારની બહારથી 13, આર્સેનલ 12, માન્ચેસ્ટર યુનાઇટેડ 11, સ્પ્યુર્સ 10, અને ચેલ્સિયા 9 છે.

કૂટિન્હો જાન્યુઆરીમાં પ્રસ્થાન કરતા પહેલા લીવરપૂલ માટે લીગપુલ માટે સાત લીગ ગોલ નોંધાવ્યા હતા – તેમાંથી બે બોક્સની બહારથી આવ્યા હતા, અને બીજા બે સીધી ફ્રી-કિકથી આવ્યા હતા.

સ્વાનસી વિરુદ્ધ લાંબી રેન્જથી શૉટમાં કોટિન્હો કર્લ્સ
સ્વાનસી વિરુદ્ધ લાંબી રેન્જથી શોટમાં કોટિન્હો કર્લ્સ

એકવાર ક્લબો ભરતી સાથે સ્ટેજ સુધી પહોંચે છે જેના દ્વારા મજબૂત કોર અને બેઝ રચવામાં આવે છે, પછી ટીમ બિલ્ડિંગ, ફક્ત સાધનો અને વિવિધ તત્વોને હદ સુધી ઉમેરવા માટે વધુ બની શકે છે, જેથી મેનેજર અસરકારક રીતે પ્રત્યેક દૃશ્ય માટે સજ્જ થઈ શકે. સંચાલક પાસે તેના સાધનો પર વધુ સાધનો છે, સમસ્યાને હલ કરવાના સંદર્ભમાં ટીમ વધુ સક્ષમ બને છે.

કોટિન્હોના ઉમેરાથી લિવરપુલમાં હાલમાં જે જુદું છે તે સંપૂર્ણ રીતે અલગ તત્વ પ્રદાન કરશે, તેમજ બે સ્પષ્ટ અવાજને ભરી દેશે.

હાથમાં એકમાત્ર મુદ્દો સ્પેનિશ ક્લબ દ્વારા માંગવામાં આવતી ફી હશે, પરંતુ તેની ઉંમર અને તે જે ઓફર કરશે તે ધ્યાનમાં લેશે, તેની કિંમત વાજબી હોઈ શકે છે.

લિવરપૂલ કોટિન્હોના પ્રસ્થાન પછી આગળ વધ્યા છે, ચેમ્પિયન્સ લીગની ફાઇનલમાં પહોંચ્યા છે અને આ સિઝનમાં ક્લબ ફૂટબોલના બે મોટા ઇનામો માટે ચૂંટણી લડ્યા છે.

તેમ છતાં, તેનો અર્થ એ નથી કે તેના વળતર પાછળનો પગલું હશે.

વધુ વાંચો

છેલ્લા 24 કલાકથી લિવરપુલ એફસીની વાર્તાઓને વાંચવી આવશ્યક છે

Post Author: admin