ભાજપના સાંસદ મીનાક્ષી લીખીએ એસસીને રાહુલ સામે અપમાનજનક કાર્યવાહી શરૂ કરવાની વિનંતી કરી – ટાઇમ્સ ઑફ ઇન્ડિયા

નવી દિલ્હી: ભાજપના સાંસદ મીનાક્ષી લીખિની કૉંગ્રેસના વડા સામેની અપમાનજનક અરજી સોમવારે સુનાવણી કરશે

રાહુલ ગાંધી

આ અઠવાડિયાના પ્રારંભમાં સુપ્રીમ કોર્ટના આદેશને કથિત રીતે બદલતાં તેણે રાફલે સોદામાં મોદી સરકારને ક્લીન ચીટ આપીને તેના અગાઉના આદેશની સમીક્ષા કરવા માટે અરજી દાખલ કરવાનો નિર્ણય લીધો હતો.

મુખ્ય ન્યાયમૂર્તિની બેન્ચ

રંજન ગોગોઈ

અને વરિષ્ઠ વકીલ મુકુલ રોહતગીએ તાકીદે સુનાવણી માટે તેનો ઉલ્લેખ કર્યા પછી સંજીવ ખન્ના લેખીની અરજી સાંભળવા સંમત થયા હતા

વકીલ પ્રશાંત ભૂષણ દ્વારા દાખલ કરાયેલી સમીક્ષા પિટિશન સાંભળવાના નિર્ણયની સુનાવણી પછી તરત જ લેખીએ તેમની અરજીમાં જણાવ્યું હતું કે,

યશવંત સિંહા

અને કેન્દ્રના વાંધાને નકારતા અરુણ શૌરીએ કોંગ્રેસ અધ્યક્ષને ટીવી ચેનલોને કહ્યું, “હવે, સુપ્રીમ કોર્ટે સ્વીકાર્યું છે કે ચોકીદાર ચોરી કરે છે. કોર્ટે કહ્યું છે કે. રફલે (સોદો) માં, બે વ્યક્તિઓ ભ્રષ્ટાચારમાં ભરાયા છે, એક છે

નરેન્દ્ર મોદી

અને બીજો અનિલ અંબાણી છે. ચોકીદારે દેશમાંથી 30,000 કરોડ રૂપિયા ચોરી લીધા છે અને તેને અનિલ અંબાણીને આપી દીધા છે. ”

ભાજપના સાંસદે જણાવ્યું હતું કે એસસીએ માત્ર સમીક્ષા અરજી સાંભળવાનો નિર્ણય કર્યો છે અને રાફલે સોદામાં કથિત ભ્રષ્ટાચાર અથવા વડા પ્રધાનની સંડોવણી અંગે કોઈ સંકેત આપ્યા વિના એક શબ્દ પણ નથી આપ્યો. સમીક્ષા અરજીઓએ વડા પ્રધાન દ્વારા ભ્રષ્ટાચાર વિશે એક પણ શબ્દનો ઉલ્લેખ કર્યો ન હતો.

અદાલતની અદાલત અધિનિયમ, 1971 હેઠળ, કોઈ વ્યક્તિ ફક્ત એટર્ની જનરલ અથવા સોલિસીટર જનરલની અધિકૃતતા પર બીજા વ્યક્તિ વિરુદ્ધ તિરસ્કાર અરજી કરી શકે છે. એ.જી કે કે વેણુગોપાલે રાફેલ કેસની દલીલ કરી હતી, તેથી તેણે લેહ્હીની તિરસ્કારની અરજી એસ.જી. તુષાર મહેતાને સર્ટિફિકેશન આપી હતી, જેમણે તેની ફાઇલિંગ માટે સંમતિ આપી હતી. લેકી, એક વકીલ, વધારાની સોલિસીટર જનરલ અમન લેખીની પત્ની છે અને તે નવી દિલ્હી બેઠકનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે

લોકસભા

.

લેખીએ જણાવ્યું હતું કે રાહુલના નિવેદનો એસસીના આદેશને વેગ આપતા હતા અને તેના અર્થને આભારી છે, કારણ કે અદાલતના આદેશની ખોટી રજૂઆત કરવાનો સ્પષ્ટ પ્રયાસ હતો, કારણ કે તે અદાલતનો તિરસ્કાર હતો. રાહુલના નિવેદનો વડા પ્રધાનના મનમાં જ નહીં પરંતુ તેમના નેતૃત્વ હેઠળ કામ કરતા સાંસદો પણ વડા પ્રધાન સામે પૂર્વગ્રહ ઊભો કરવાના હતા.

10 એપ્રિલના રોજ, એસસીએ સરકારે આંતર-સરકારી કરાર દ્વારા ફ્રાન્સના 36 સંપૂર્ણ લોડવાળા રાફેલ ફાઇટર જેટની ખરીદીમાં એનડીએ સરકારને ક્લીન ચિટ આપીને તેના ચાર મહિનાના જૂના ચુકાદાની સમીક્ષા માટે અરજીની સુનાવણી કરવાનો નિર્ણય લીધો હતો. કોર્ટે કોર્ટમાં ત્રણ “ગુપ્ત દસ્તાવેજો” ની તપાસ કરીને કોર્ટ પર વાંધો ઉઠાવ્યો હતો, જે અરજદારોએ દાવો કર્યો હતો કે ખોટું કર્યું છે.

“અમે યુનિયન યુનિયન દ્વારા સમીક્ષા પિટિશનની જાળવણીક્ષમતા અંગે પૂછપરછ કરવાના પ્રારંભિક વાંધાને કાઢી નાખવાનું યોગ્ય માનતા હતા અને અમે હોલ્ડ કરીશું અને ખાતરી કરીશું કે સમીક્ષા પિટિશનને તેના પોતાના પાત્રતા પર ત્રણની સમાવિષ્ટોના સંદર્ભમાં ધ્યાનમાં લઈને નિર્ણય કરવો પડશે. દસ્તાવેજો, જેની સ્વીકૃતિ, ન્યાયિક નિર્ણય લેવાની પ્રક્રિયામાં, કેન્દ્ર દ્વારા પૂછપરછ કરવામાં આવી છે, એમ એસસીએ જણાવ્યું હતું.

Post Author: admin