ઇસી મીટિંગ માટે નાયડુનો 'નિષ્ણાત' 'ઇવીએમ ચોર' – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

નવી દિલ્હી: જ્યારે ચૂંટણી પંચ સંમત થયા

આંધ્રપ્રદેશ

મુખ્યમંત્રી એન. ચંદ્રબાબુ નાયડુએ શનિવારે સવારે તેમના પ્રતિનિધિમંડળમાંથી “નિષ્ણાત” ને ઇવીએમ પર વધુ તકનીકી ચર્ચા માટે પાછા આવવાની વિનંતી કરવા માટે વિનંતી કરી હતી, તે જાણતા ન હતા કે આ નિષ્ણાત 2010 માં ધરપકડ કરાયેલા હૈદરાબાદ સ્થિત સંશોધનકાર હરિ પ્રસાદ હતા. તે એક પ્રકારની છે

ઇવીએમ

ચોરી કેસ.

જ્યારે હરિ પ્રસાદ નાયડુના પ્રતિનિધિમંડળનો એક ભાગ હતો, જે સવારે ઇસીને મળતો હતો ત્યારે આંધ્રપ્રદેશના રહેવાસી કમિશનર દ્વારા તેનું નામ આપવામાં આવ્યું હતું જ્યારે તે “ટીડીપી નિષ્ણાત ટીમ” ની રચના સૂચવતી હતી, જે ઇસીના અધિકારીઓને 4 વાગ્યે મળશે, કે તે એક ઘંટડી ચલાવો.

ઇસીના અધિકારીઓએ ઝડપી તપાસ શરૂ કરી અને અનુભૂતિ કરી કે આ તે જ માણસ છે જેણે ઇવીએમનો દાવો કરતાં લાંબા સમય સુધી છૂટાછેડા લીધા નથી અને કેટલાક વિદેશી નિષ્ણાતોની મદદથી આને સાબિત કરવા ઇવીએમ પણ ચોરી લીધા છે.

ઇસીના શંકાઓની પુષ્ટિ કરવામાં આવી હતી જ્યારે હરિ પ્રસાદ ટી.ડી.પી. કાયદેસર કોષના સભ્ય સાથે 4 વાગ્યા સુધી ચર્ચા માટે ડેપ્યુટી ચૂંટણી કમિશનર સુદીપ જૈન અને પ્રોફેસર એમિરેટસ સાથે આઇઆઇટી ડીટી શાહની સાથે ચર્ચા કરી હતી, જે ઇસી સાથે જોડાયેલ ટેક્નિકલ નિષ્ણાત સમિતિ પર છે. જૈનની ઑફિસમાં આવ્યા પછી તરત જ, અધિકારીઓએ તેમના ગુનાહિત ભૂતકાળમાં વધારો કર્યો અને વિરોધીઓ ઉભા કર્યા, હારી પ્રાસાદ અને તેના સાથીને તાત્કાલિક જતા રહેવાની ફરજ પાડી.

તરત જ, ઇસીએ ટીડીપીના કાનૂની સેલના અધ્યક્ષને એક સખત પત્ર લખીને પૂછ્યું કે કેવી રીતે “પૂર્વકાલીન તકનીકી નિષ્ણાતને આ પ્રતિનિધિઓ સાથે પ્રતિનિધિમંડળનો ભાગ બનવાની મંજૂરી આપવામાં આવી હતી … … નાયડુ દ્વારા …”.

2010 માં ઇવીએમ ચોરી માટે તેની ધરપકડને ધ્યાનમાં રાખીને, ઇસીએ લખ્યું: “તપાસના અંતિમ પરિણામ જે પણ હોઈ શકે છે, તે પ્રશંસા કરશે કે આવા પૂર્વજો આત્મવિશ્વાસને પ્રેરણા આપતા નથી.” તે 2010 માં તેની ધરપકડની યોગ્ય મીડિયાની રિપોર્ટ્સ અને ફોટોગ્રાફ્સ સાથે જોડાયેલ છે.

ઇસીએ વધુમાં જણાવ્યું હતું કે, હરિ પ્રસાદ સાથે કોઈ વાતચીત કરવા માટે તેને યોગ્ય લાગતું નથી, તે અન્ય નિષ્ણાત “જેમની સમાન પૂર્વાધિકાર નથી” સાથે તે કરવા માટે તૈયાર છે. અહીં આંધ્ર પ્રદેશ નિવાસી કમિશનરને પણ જણાવવામાં આવ્યું હતું.

ગેરરી પ્રસાદને 2010 માં ગેરકાયદે ઇવીએમ ખરીદવા બદલ ધરપકડ કરવામાં આવી હતી પરંતુ બાદમાં જામીન મળી હતી. 2009 થી તેઓ ઈવીએમ પર પ્રશ્નો ઉઠાવતા હતા. હરિ પ્રસાદ 200 9 માં ઇસી દ્વારા હાથ ધરાયેલા ઇવીએમ પડકાર માટે ચાલુ થયા હતા, પરંતુ મશીન સાબિત થઈ શકે કે હેક કરી શકાય તેવું સાબિત કરવામાં નિષ્ફળ રહ્યા.

Post Author: admin