નવલ એપ એ પેટના સર્જરી પછી હર્નીયાના જોખમની આગાહી કરી શકે છે – Daijiworld.com

ન્યૂયોર્ક, 14 એપ્રિલ (આઈએનએન): સંશોધકોએ એક એવી એપ્લિકેશન બનાવી છે જે પેટની સર્જરી પછી એક અસ્થાયી હર્નીયા વિકસાવવાની શક્યતાની આગાહી કરી શકે છે, મોટા ડેટા એનાલિટિક્સનો ઉપયોગ સંભવિત રીતે આ આઠ સર્જીકલ દર્દીઓ પૈકીની એકમાં સમસ્યાનો પ્રભાવ લાવવા માટે સંભવતઃ મદદ કરવામાં મદદ કરશે.

ટીમએ ઇલેક્ટ્રોનિક હેલ્થ રેકોર્ડ્સ (ઇએચઆર) નો ઉપયોગ દર્દીઓ માટેના સૌથી સામાન્ય જોખમ પરિબળોને ઓળખવા માટે કર્યો હતો, સાથે સાથે સર્જરી જે મોટેભાગે વિશિષ્ટ વિશેષતાઓમાં ચેપી હર્નીસમાં પરિણમે છે.

“આપણું સાધન કાળજીના બિંદુએ પ્રત્યેક કેસ માટેનું જોખમ રજૂ કરે છે, જે સર્જનો અને દર્દીઓને આ પરિણામને અગાઉથી ધ્યાનમાં લેવાની તક આપે છે અને નિર્ણય લેવાની પ્રક્રિયામાં ડેટા શામેલ કરે છે,” યુનિવર્સિટીના સહ-લેખક જોન પી. ફિશેર જણાવે છે. પેન્સિલવેનિયાના.

પેટના શસ્ત્રક્રિયા પછી પેટના સર્જરી પછી અસ્વસ્થ હર્નીસ થાય છે જ્યારે પેટના ઘટકો સ્નાયુ દ્વારા દબાણ કરી શકે છે.

ડૅલાસ, ટેક્સાસમાં 139 મી અમેરિકન સર્જીકલ એસોસિયેશનની વાર્ષિક સભામાં પ્રસ્તુત અભ્યાસ માટે, ટીમએ જાન્યુઆરી 2005 થી જૂન 2016 વચ્ચે પેન ખાતે ઇન્ટ્રા-પેટ, યુરોલોજિક અથવા સ્ત્રીરોગવિજ્ઞાન સંબંધી સર્જરીના 29,739 દર્દીઓના ઇએચઆરનું વિશ્લેષણ કર્યું હતું.

તેઓએ આ દર્દીઓ (3.8 ટકા) કરતાં વધુ 1,100 દર્દીઓને ચેપ લાગ્યો હતો, જે પ્રાથમિક ઓપરેશન પછી ચેપી હર્નિઅસને સુધારવા માટે બીજી ઓપરેશનની જરૂર હતી.

કોલોરેક્ટલ શસ્ત્રક્રિયા ચેપના હર્નિઅસ (7.7 ટકા કેસો) સાથે સંકળાયેલી સૌથી સામાન્ય વિશેષતા હતી, ત્યારબાદ વૅસ્ક્યુલર (5.2 ટકા), બારીટ્રિક (4.8 ટકા) અને ટ્રાન્સપ્લાન્ટ (4.5 ટકા) નો સમાવેશ થાય છે.

વિશ્લેષણમાં જોખમ પરિબળો પણ ઓળખાય છે જેણે દર્દીને ચેપી હર્નિઆ વિકસાવવાની વધુ તક આપી છે.

સૌથી સામાન્ય એ પેટની સર્જરીનો ઇતિહાસ હતો, જે 87.5 ટકા કિસ્સાઓમાં શક્યતા વધારે છે. તે પછી ધુમ્રપાનનો ઇતિહાસ અને તાજેતરના ચેપ (બંને માટે 75 ટકા) નો ઇતિહાસ થયો. જાડાપણું પણ એક નોંધપાત્ર જોખમ હતો, જોકે તે અન્ય પરિબળો કરતા ઓછું વજન ધરાવતું હતું.

Post Author: admin