એમેઝોનમાં એલેક્સા – ફોન એરેના સાથેની તમારી વાતચીતોનું વર્ણન કરતા લોકો છે

જો તમે એમેઝોન ઇકો સ્માર્ટ સ્પીકર ધરાવો છો, તો શું તમે ક્યારેય એવી લાગણી અનુભવી શકો છો કે જ્યારે તમે એમેઝોન પર વર્ચ્યુઅલ સહાયક એલેક્સા સાથે વાત કરી રહ્યાં હોવ ત્યારે કોઈએ સાંભળ્યું છે?

બ્લૂમબર્ગના અહેવાલ મુજબ

, એમેઝોનમાં કોઈક ખરેખર એલેક્સા સાથેની તમારી ચેટ્સના રેકોર્ડિંગ્સને સાંભળતા સાંભળે છે. કંપનીએ તેના પગારપત્રક પર સંખ્યાબંધ કર્મચારીઓને ચૂકવ્યું છે જે ફક્ત એલેક્સા સાથેની તમારી ક્રિયાપ્રતિક્રિયાઓના રેકોર્ડિંગ્સને જ નહીં પરંતુ તેને લખવા માટે ચૂકવણી કરવામાં આવી રહી છે.

વિશ્વભરમાં હજારો કર્મચારીઓએ આ રેકોર્ડીંગ્સને ટ્રાંસ્ક્રાઇબ કરવાની, ટિપ્પણીઓ ઉમેરવાની અને સૉફ્ટવેર પ્રોગ્રામમાં માહિતીને લોડ કરવાની કામગીરી આપી છે. એલેક્સા કેવી રીતે બોલે છે તેની સમજણ સુધારવામાં મદદ કરવા માટે આ કરવામાં આવે છે; તે ડિજિટલ સહાયકને વપરાશકર્તાઓના આદેશોને વધુ સચોટ રૂપે જવાબ આપવામાં સહાય કરે છે. જ્યારે એલેક્સા તેના પ્રદર્શન અને વપરાશકર્તા અનુભવને સુધારવા માટે એલ્ગોરિધમ્સનો ઉપયોગ કરવા માટે રચાયેલ છે, ત્યારે આ પ્રક્રિયામાં માનવ એમેઝોન કર્મચારીઓ પણ સામેલ છે.

એમેઝોન દ્વારા ટ્રાંસ્ક્રિપ્શનોનો ઉપયોગ એલેક્સાને એવી કેટલીક વસ્તુઓને સમજવામાં મદદ કરે છે કે જે કંપનીના અલ્ગોરિધમ્સ આવરી શકશે નહીં. એલેક્સામાં અસ્પષ્ટ, વિદેશી ભાષાઓ અને પ્રાદેશિક અભિવ્યક્તિઓને સમજવામાં સમસ્યા છે. એપલ અને ગૂગલ બંને સિરીનો ઉપયોગ કરીને વપરાશકારોની રેકોર્ડીંગ્સનું પણ વર્ણન કરે છે

ગૂગલ સહાયક

અનુક્રમે. એપલના રેકોર્ડિંગમાં તે માહિતી શામેલ નથી કે જે તેમને કોઈ વિશિષ્ટ વપરાશકર્તા સાથે જોડે છે અને સિરીની વૉઇસ ઓળખને બહેતર બનાવવા માટે વપરાય છે. ગૂગલ સહાયકને સુધારવામાં મદદ માટે Google કેટલાક કર્મચારીઓ કેટલાક વપરાશકર્તાઓ દ્વારા વિકૃત ઑડિઓ સાંભળે છે. આ રેકોર્ડીંગ્સમાં તેમને ખાસ વપરાશકર્તાઓને ટાઈમ કરતી માહિતી પણ નથી.

અનાવશ્યક રીતે તેઓના હસ્તાક્ષર કર્યા વિનાના કરારને કારણે બોલતા, લોકો એલેકો સાથે ઇકો યુઝર્સની વાતચીતમાં સાંભળતા લોકો પૂર્ણ સમયના એમેઝોનના કર્મચારીઓ અને સલાહકારો એમ બંને છે. બોસ્ટન, કોસ્ટા રિકા, ભારત અને રોમાનિયા જેવા સ્થાનો પર સ્થિત ઓફિસોમાંથી ટીમોમાં કામ કરવું, દરેક કર્મચારી નવ કલાકનો દિવસ મૂકે છે, જેમાં તે 1,000 ઑડિઓ ક્લિપ્સ સાંભળે છે. આ કામ કરતી વખતે ખૂબ જ નિયમિત છે, પ્રસંગોપાત શ્રોતાઓને શાવર ઑફ-કીમાં ગાઈને કોઈની વાતો સાંભળશે. અને જો એવું કોઈ શબ્દ છે જે સ્પષ્ટ રીતે સમજી શકાતું નથી, તો આંતરિક સિસ્ટમ કર્મચારીઓને એકબીજા સાથે ઑડિઓ ફાઇલોને શેર કરવાની મંજૂરી આપે છે.

બુકારેસ્ટમાં એલેક્સા ડેટા સર્વિસીસ માટે તાજેતરમાં જૉબ પોસ્ટિંગ બતાવે છે કે આ નોકરી શું છે. આ જાહેરાત નોંધે છે કે “દરરોજ તેણી [એલેક્સા] વિવિધ વિષયો અને જુદી જુદી ભાષાઓ વિશે વાત કરતા હજારો લોકોની વાત સાંભળે છે, અને તે બધાને સમજવા માટે તેણીની સહાયની જરૂર છે. આ વિશાળ ડેટા હેન્ડલિંગ છે જેમ કે તમે તેને ક્યારેય જોયો નથી અમે દૈનિક ધોરણે વિશાળ માત્રામાં ભાષણ બનાવી રહ્યા છીએ, લેબલિંગ કરી રહ્યા છીએ અને તેનું વિશ્લેષણ કરી રહ્યા છીએ. ”

જેમ તમે કલ્પના કરી શકો છો, કેટલીકવાર રેકોર્ડ કરેલી વાતચીતમાં એવી કોઈ વસ્તુ શામેલ હોય છે જે ટેપનું નિરીક્ષણ કરે છે. રોમાનિયાના બે કાર્યકરોએ જે લાગ્યું તે સંભવિત લાગ્યું કે તેઓ જાતીય હુમલો કરે છે. જ્યારે એમેઝોન એવો દાવો કરે છે કે જ્યારે રેકોર્ડિંગ પર કંઈક આવી જાય ત્યારે કર્મચારીઓને અનુસરવાની જરૂર છે, કર્મચારીઓ કહે છે કે તેમને કહેવામાં આવ્યું છે કે એમેઝોન દખલ નહીં કરે.

“અમે અમારા ગ્રાહકોની વ્યક્તિગત માહિતીની સુરક્ષા અને ગોપનીયતાને ગંભીરતાપૂર્વક લઈએ છીએ. ગ્રાહક અનુભવને સુધારવા માટે [અમે] ફક્ત એલેક્સા વૉઇસ રેકોર્ડીંગ્સનો અત્યંત નાનો નમૂનો નોંધીએ છીએ. ઉદાહરણ તરીકે, આ માહિતી આપણી ભાષણ ઓળખ અને કુદરતી ભાષાને તાલીમ આપવામાં મદદ કરે છે સિસ્ટમ્સ સમજવું, તેથી એલેક્સા તમારી વિનંતીઓને વધુ સારી રીતે સમજી શકે છે, અને ખાતરી કરો કે સેવા દરેક માટે સારી રીતે કાર્ય કરે છે.

અમારી પાસે કડક તકનીકી અને કાર્યકારી સલામતી છે અને અમારી સિસ્ટમના દુરુપયોગ માટે શૂન્ય સહનશીલતા નીતિ છે. કર્મચારીઓ પાસે માહિતીની સીધી ઍક્સેસ હોતી નથી જે આ કાર્યપ્રવાહના ભાગ રૂપે વ્યક્તિ અથવા એકાઉન્ટને ઓળખી શકે છે. બધી માહિતીને ઉચ્ચ ગોપનીયતા સાથે ગણવામાં આવે છે અને અમે તેનો રક્ષણ કરવા માટે અમારા નિયંત્રણ વાતાવરણની ઍક્સેસ, સેવા એન્ક્રિપ્શન અને ઑડિટને પ્રતિબંધિત કરવા મલ્ટી-ફેક્ટર પ્રમાણીકરણનો ઉપયોગ કરીએ છીએ. “- એમેઝોન

એમેઝોન એલેક્સાને અસ્પષ્ટ, પ્રાદેશિક અભિવ્યક્તિઓ અને વિદેશી ભાષાઓને સમજવામાં મદદ કરવા માટે ટ્રાંસ્ક્રિપ્શન્સનો ઉપયોગ કરે છે

એકો યુઝર્સ એમેઝોનને નવી સુવિધાઓ વિકસાવવા માટે તેમની વૉઇસના રેકોર્ડિંગ્સનો ઉપયોગ કરવાથી અટકાવી શકે છે. પરંતુ જે લોકોએ નાપસંદ કરવાનું પસંદ કર્યું છે તેઓ હજુ પણ એલેક્સાની ક્ષમતાઓને સુધારવા માટે તેમના રેકોર્ડિંગ્સનો ટ્રાંસ્ક્રાઇબ કરી શકે છે. અને જ્યારે બ્લૂમબર્ગે શોધ્યું કે ટ્રાંસ્રાઇબર્સને મોકલેલી રેકોર્ડિંગમાં વપરાશકર્તાની સંપૂર્ણ નામ અને સરનામું નથી, તે વપરાશકર્તાની પ્રથમ નામ અને એકાઉન્ટ નંબર અને વપરાશકર્તાના ઇકો ડિવાઇસનો સીરીઅલ નંબર શામેલ કરે છે.

આ વર્ષની શરૂઆતમાં, એક અન્ય અહેવાલમાં જણાવાયું છે કે એમેઝોનની રીંગ બારણું કેમેરા એકમના કર્મચારીઓ લોકો અને વાહનોને કૅમેરા પર પકડે છે. એમેઝોન કહે છે કે રીંગના સૉફ્ટવેરને આપમેળે આ કેવી રીતે કરવું તે શીખવા માટે હાથ દ્વારા કરવામાં આવે છે.

Post Author: admin