ભારત વિશ્વ કપ 2019 સ્ક્વોડ: દિનેશ કાર્તિક ઇન; રીષભ પંત, અંબાતી રાયડુ ચૂકી – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

ભારતના કેપ્ટન વિરાટ કોહલી (સી) અને તેની ટીમના સૈનિકો સેનાની છાપ-શૈલીના ઢગલા પહેરે છે તે મેદાન પર ચાલે છે.
રાષ્ટ્રીય પસંદગીકારોએ 15 મી એપ્રિલના રોજ આઇસીસી વર્લ્ડ કપ 2019 માટે ભારતની 15-માણસ ટીમની રચના કરી. (સોર્સ: રોઇટર્સ)

ભારત ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ 2019 ટીમ, સ્ક્વોડ, કૅપ્ટન, પ્લેયર્સ સૂચિ: ઈંગ્લેન્ડ અને વેલ્સના આગામી આઈસીસી ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ માટે ભારતની 15-સભ્ય ટીમ સોમવાર (15 એપ્રિલ) ના રોજ બીસીસીઆઇના મુખ્ય મથકમાં જાહેરાત કરી હતી. અંબાતી રાયડુ અને રીષભ પંતને ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યા નથી જ્યારે દિનેશ કાર્તિક , કેએલ રાહુલ અને રવીન્દ્ર જાડેજાને સ્થાન મળ્યું છે. વિરાટ કોહલીની ટીમને ટીમની ટીમ બનાવવામાં આવશે, જ્યારે રોહિત શર્મા તેના ડેપ્યુટી રહેશે. એમએસ ધોની એ પ્રથમ પસંદગીની વિકેટકીપર છે.

બેંગાલીમાં વાંચો: પસંદગીકારો ભારતની વર્લ્ડ કપ ટીમની જાહેરાત કરે છે

પસંદગીકારોના અધ્યક્ષ એમ.એસ.કે. પ્રસાદે જણાવ્યું હતું કે, કાર્તિક બેકઅપ વિકેટકીપર રહેશે અને પૅન્ટ પર તેની સ્ટ્રમ્પ્સ પાછળની શ્રેષ્ઠ કુશળતાને કારણે પસંદ કરવામાં આવી હતી. આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં ધોની (સપ્ટેમ્બર 2004 માં ધોનીના ત્રણ મહિના પહેલા) સૌથી જૂની ભારતીય ખેલાડી કાર્તિક, 2007 ના વર્લ્ડકપના વિનાશક વિનાશ દરમિયાન ભારતીય ટીમનો પણ ભાગ હતો, પરંતુ 2011 અને 2015 ની આવૃત્તિમાં ચૂકી ગયો હતો.

કોહલીના પૂર્વ આઈપીએલના નિવેદનમાં ટી -20 ટુર્નામેન્ટની પસંદગી ભવિષ્યવાણી સાબિત થઈ શકશે નહીં કારણ કે આઇપીએલમાં પેન્ટની 245 રનની કારકિર્દી 111 રનથી ઓછી થઈ ગઈ છે.

“તે ચોક્કસપણે એક કેસ છે જેનો અમે લાંબા સમયથી ચર્ચા કરી હતી. એકસાથે, અમને લાગ્યું કે માહી ઇજાગ્રસ્ત થઈ જાય તો ડી કે કે પેન્ટ માત્ર રમતા અગિયારમાં આવશે. તેથી, તે સમયે જો તે નિર્ણાયક મેચ, ક્વાર્ટરફાઇનલ અથવા સેમિફાઇનલમાં હોય તો તે પણ મહત્વનું રહેશે, “એમ ટીમના ઘોષણા પછી પ્રસાદે પત્રકારોને જણાવ્યું હતું. “આ એકમાત્ર કારણ છે કે અમે ડીકે સાથે આગળ વધ્યા કેમ કે પેન્ટ લગભગ ત્યાં હતો,” તેમણે ઉમેર્યું.

15-માણસની ટુકડીમાં એક વધુ નોંધપાત્ર સમાવેશ તમિળનાડુના ઓલ-રાઉન્ડર વિજય શંકરની બોલિંગની સીમ છે, જે બેટિંગ ઓર્ડરમાં ફ્લોટર તરીકે ઉપયોગ થવાની ધારણા છે, ખાસ કરીને નંબર 4 પર. શંકર, તેના “ત્રિ-પરિમાણીય ગુણો” સાથે, પાછલા મહિને ઑસ્ટ્રેલિયા સામેની ઘરની શ્રેણીમાં ફોર્મમાં ડૂબતાં પહેલાં અંબાતી રાયડુ જવાની કલ્પના કરી હતી.

“અમે આ માટે ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફી (2017) ની સમાપ્તિ પછી ટૂંક સમયમાં આયોજન કરી રહ્યા છીએ. પરંતુ હું તમને કહું છું કે ગયા મહિને અથવા તેથી, ત્યાં કેટલાક ખેલાડીઓ છે જે ખરેખર વિજય શંકર જેવા પાક્યાં છે. ”

ગતિ વિભાગ સાથે કોઈ આશ્ચર્યની વાત નથી કે જાસ્પ્રિત બૂમરાએ આક્રમણનો આગ્રહ રાખ્યો હતો જેમાં ઓલ-રાઉન્ડર હાર્ડિક પંડ્ય, ભુવનેશ્ર્વર કુમાર અને મોહમ્મદ શામીનો સમાવેશ કાંડા સ્પિનની જોડી કુલદીપ યાદવ અને યુજેવેન્દ્ર ચહલ સિવાય થઈ શકે છે.

પસંદગીકારો આજે પણ જાહેર કરાઈ ટીમમાં ફેરફાર કરી શકે છે. 23 મી મે -23 એપ્રિલની એક મહિનાની વિંડોમાં ટીમો આઈસીસીને કોઈ તર્ક આપવાની જરૂર વગર ટીમમાં ફેરફાર કરી શકે છે. 23 મે પછી, ટુર્નામેન્ટના અંત સુધીમાં, વર્લ્ડ કપ તકનીકી સમિતિ દ્વારા કોઈપણ ફેરફારોની પ્રક્રિયા કરવી પડશે.

એપ્રિલ 23 પ્રારંભિક સમયરેખા આઈસીસીને ટિકિટો અને રૂમ બુકિંગ્સના સંદર્ભમાં લોજિસ્ટિક્સ મેળવવાની મંજૂરી આપે છે. 23 મી મે સુધીમાં ટીમોને સિમેન્ટ કરવા માટે ટીમોએ હૂમલો અપનાવી છે. જો કે, દક્ષિણ આફ્રિકા વિરુદ્ધ 6 જૂનના રોજ વિશ્વ કપ શરૂ થાય તે પહેલાં ભારત પાસે કોઈ આંતરરાષ્ટ્રીય મેચો સુનિશ્ચિત નથી. ખેલાડીઓ 12 મી મેના રોજ યોજાનારી અંતિમ મેચ સાથે ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગમાં વ્યસ્ત રહેશે.

આઈસીસી વર્લ્ડ કપ 2019 માટે ભારતની ટીમ: વિરાટ કોહલી (સી), રોહિત શર્મા (વીસી), શિખર ધવન , કેએલ રાહુલ, વિજય શંકર, એમ.એસ. ધોની (કે.કે.), કેદાર જાધવ, દિનેશ કાર્તિક, યુજેવેન્દ્ર ચહલ, કુલદીપ યાદવ, ભુવનેશ્વર કુમાર, જાસ્પ્રિત બૂમરા, હડિક પંડ્ય, રવિન્દ્ર જાડેજા, મોહમ્મદ શામી

ભારત વિશ્વ કપ વોર્મ અપ મેચો:

વિ ન્યુઝીલેન્ડ 25 મે

vs. બાંગ્લાદેશ 28 મે

ભારત વર્લ્ડ કપ શેડ્યુલ:

5 જૂનના રોજ દક્ષિણ આફ્રિકા વિરુદ્ધ

વિ ઑસ્ટ્રેલિયા જૂન 9

વિ ન્યુઝીલેન્ડ 13 જૂન

પાકિસ્તાન વિરુદ્ધ 16 જૂન

22 મી જૂનના રોજ અફઘાનિસ્તાન વિ

27 મી જુલાઈના રોજ વેસ્ટ ઈન્ડિઝ વિરુદ્ધ

વિરુદ્ધ ઇંગ્લેંડ 30 જૂન

2 જુલાઈએ બાંગ્લાદેશ વિરુદ્ધ

6 મી જુલાઈના રોજ શ્રીલંકા

IndianExpress.com પર આઇપીએલ 2019 રીઅલ-ટાઇમ અનુસરો. આઈપીએલ 2019 પોઈન્ટ્સ કોષ્ટક , ટીમ્સ , શેડ્યૂલ , આંકડા તેમજ ઓરેન્જ કૅપ અને પર્પલ કેપ ધારકોને તપાસો.

Post Author: admin