વધુ સ્નાયુ શક્તિ ધરાવતા લોકો લાંબું જીવે છે: અભ્યાસ – ETHealthworld.com

વધુ સ્નાયુ શક્તિવાળા લોકો લાંબા સમય સુધી જીવે છે: અભ્યાસ

વોશિંગ્ટન ડી.સી. [યુએસએ]: અહીં જિમ મારવા અને વજન વધારવા માટેનું બીજું કારણ અહીં છે. તાજેતરના એક અભ્યાસ અનુસાર, તમારી વધારીને

સ્નાયુ શક્તિ

, તમે તમારા જીવનને લંબાવવી શકો છો.

“વૃદ્ધાવસ્થામાં ખુરશીથી ઉભા થવું અને બોલને લાત મારવી એ સ્નાયુઓની શક્તિ કરતાં સ્નાયુ શક્તિ ઉપર વધુ આધાર રાખે છે, છતાં મોટાભાગના વેઇટ-બેરિંગ કસરતો બાદમાં ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે. અમારું અભ્યાસ પ્રથમ વખત બતાવે છે કે વધુ સ્નાયુ શક્તિ ધરાવતા લોકો લાંબા સમય સુધી જીવે છે, “પ્રોફેસર ક્લાઉડિયો ગિલ એરાજોએ જણાવ્યું હતું કે, અભ્યાસના મુખ્ય લેખક.

શક્તિ બળ અને વેગ પેદા કરવાની અને ચળવળને સંકલન કરવાની ક્ષમતા પર આધારિત છે. બીજા શબ્દોમાં કહીએ તો, તે દરેક એકમ સમયે કરવામાં આવેલા કામનું માપ છે; જ્યારે ટૂંકા ગાળામાં અથવા સમાન સમયગાળા દરમિયાન વધુ કામ કરવામાં આવે ત્યારે સમાન કાર્ય પૂર્ણ થાય ત્યારે વધુ શક્તિ ઉત્પન્ન થાય છે. ચડતા સીડીમાં પાવરની જરૂર છે – જેટલી ઝડપે તમે ચઢી જાઓ છો, એટલી વધારે શક્તિ તમને જરૂર છે. ભારે પદાર્થને પકડી રાખવી અથવા દબાણ કરવું (ઉદાહરણ તરીકે મૃત બેટરીવાળી કાર) માટે મજબૂતાઇની જરૂર છે.

“ઝડપ અને વજનને ઉઠાવી લેવામાં અથવા ખસેડવામાં આવે તેવો શ્રેષ્ઠ સંયોજન શોધવા દ્વારા પાવર તાલીમ હાથ ધરવામાં આવે છે. જિમ ખાતે તાકાત પ્રશિક્ષણ માટે, મોટાભાગના લોકો માત્ર વજન વધારવાના જથ્થા અને ઝડપના ધ્યાન પર ધ્યાન આપ્યા વગર પુનરાવર્તનની સંખ્યા વિશે વિચારે છે. એક્ઝેક્યુશન .પરંતુ શ્રેષ્ઠ પાવર પ્રશિક્ષણ પરિણામો માટે, તમારે વિશિષ્ટ મજબૂતાઇ તાલીમથી આગળ વધવું જોઈએ અને તમારા વજન લિફ્ટ્સમાં ઝડપ વધારવી જોઈએ, “એરાજોએ સમજાવી.

યુરોપ્રિવેન્ટ 2019 ની મીટિંગમાં ચર્ચાયેલી આ અભ્યાસમાં, 41-85 વર્ષની ઉંમરના 3,878 નોન-એથ્લેટ્સની નોંધણી કરવામાં આવી હતી, જેઓ 2001 થી 2016 ની વચ્ચે સીધી પંક્તિ કવાયતનો ઉપયોગ કરીને મહત્તમ સ્નાયુ શક્તિ પરીક્ષણ ધરાવતા હતા. સહભાગીઓની સરેરાશ ઉંમર 59 વર્ષ હતી, 5% હતા 80 થી વધુ, અને 68% પુરુષો હતા. વધતા ભાર સાથે બે અથવા ત્રણ પ્રયત્નો કર્યા પછી પ્રાપ્ત કરાયેલ ઉચ્ચતમ મૂલ્ય મહત્તમ સ્નાયુ શક્તિ માનવામાં આવતું હતું અને શરીરના વજન (એટલે ​​કે શરીરના વજનના કિલો દીઠ શક્તિ) સંબંધિત વલણ ગણવામાં આવતું હતું. જીવન ટકાવી રાખવાના પૃથ્થકરણ માટે મૂલ્યોને ક્વાર્ટાઇલમાં વિભાજિત કરવામાં આવ્યા હતા અને સેક્સ દ્વારા અલગથી વિશ્લેષણ કરવામાં આવ્યું હતું.

સરેરાશ 6.5-વર્ષ પછીની ફોલો-અપ દરમિયાન, 247 પુરૂષો (10%) અને 75 સ્ત્રીઓ (6%) મૃત્યુ પામ્યા હતા. મધ્યમ શક્તિ મૂલ્યો પુરુષો માટે 2.5 વોટ / કિગ્રા અને મહિલાઓ માટે 1.4 વોટ / કિલો હતા. તેમના સેક્સ (એટલે ​​કે ત્રિમાસીમાં ત્રણ અને ચાર) માં મધ્યમ કરતા વધારે સ્નાયુ શક્તિ ધરાવતા સહભાગીઓ શ્રેષ્ઠ અસ્તિત્વ ધરાવે છે. મહત્તમ સ્નાયુ શક્તિમાં સરેરાશ કરતા ઉપરના લોકોની તુલનામાં, બંનેમાં ક્વાર્ટાઇલમાં અનુક્રમે 4 અને 10-13 ગણા વધારે જોખમ રહેલું છે.

પ્રોફેસર એરાજોએ નોંધ્યું છે કે આ પ્રથમ વખત સ્નાયુ શક્તિના પ્રાણવાયુ મૂલ્યનું મૂલ્યાંકન કરવામાં આવ્યું છે. અગાઉના સંશોધનમાં મુખ્યત્વે હેન્ડગીપ કસરતનો ઉપયોગ કરીને સ્નાયુ મજબૂતાઇ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું છે. સીધી પંક્તિની કસરતને અભ્યાસ માટે પસંદ કરવામાં આવી હતી કારણ કે દૈનિક જીવનમાં કરિયાણા, પૌત્રો, અને બીજાં બાળકોને પસંદ કરવા માટે આ સામાન્ય ક્રિયા છે. સંશોધકો હાલમાં સ્નાયુ શક્તિ અને કાર્ડિયોવેસ્ક્યુલર રોગ અને કેન્સર સહિતના મૃત્યુનાં ચોક્કસ કારણો વચ્ચેના જોડાણની તપાસ કરી રહ્યા છે.

તેમણે ઉમેર્યું: “ડૉકટરોએ તેમના દર્દીઓમાં સ્નાયુ શક્તિ માપવા અને વધુ પાવર પ્રશિક્ષણની સલાહ આપવી જોઈએ.”

તમારી સ્નાયુ શક્તિ વધારવા માટે કેવી રીતે તાલીમ આપવી:

* ઉપલા અને નીચલા શરીર માટે બહુવિધ કસરતો પસંદ કરો * મહત્તમ શક્તિ પ્રાપ્ત કરવા માટે ભાર સાથે વજન પસંદ કરો (ઉઠાવી એટલું સરળ નથી અને તેટલી ભારે નથી કે તમે તેને ભાગ્યે જ ઉઠાવી શકો છો) * છથી આઠ પુનરાવર્તનોમાંથી એકથી ત્રણ સેટ કરો જ્યારે તમે તમારા સ્નાયુઓ (પ્રારંભિક સ્થાને પાછા ફરવા માટે ધીમી અથવા કુદરતી ઝડપ) સાથે કરાર કરો ત્યારે શક્ય તેટલું ઝડપથી વજન ખસેડો. * દરેક સમૂહ વચ્ચે 20 સેકંડ માટે આરામ કરો, તમારા સ્નાયુઓમાં ઊર્જા સ્ટોર્સને નવી સેટ શરૂ કરવા માટે પૂરતા પ્રમાણમાં ફરીથી ભરો. * ઉપરના પુનરાવર્તન માટે અન્ય કસરતો ( બાયસીપ કર્લ , વગેરે)

કેવી રીતે પ્રગતિ કરવી:

* દરેક સમૂહમાં છ પુનરાવર્તન સાથે પ્રારંભ કરો અને જ્યારે કસરત સરળ બને, ત્યારે આઠ સુધી વધવાનો પ્રયાસ કરો * જો તે ફરીથી સરળ બને, તો વજન વધારો અને છ પુનરાવર્તનો પર પાછા જાઓ * જો તમે યોગ્ય તકનીક સાથે પુનરાવર્તનો પૂર્ણ કરવામાં અસમર્થ છો, છેતરપિંડીથી બચો અને ઓછા પુનરાવર્તન અથવા ઓછા વજન પર પાછા જાઓ. ઇજાઓ અટકાવવા માટે આ મહત્વપૂર્ણ છે.

Post Author: admin