જ્ઞાનાત્મક કાર્ય વજન-નુકશાન પોસ્ટ બારીટ્રિક સર્જરી સાથે સંકળાયેલું નથી – TheHealthSit

નવા અભ્યાસમાં, સંશોધકોએ જાહેર કર્યું છે કે જ્ઞાનાત્મક કાર્ય બારીટ્રિક શસ્ત્રક્રિયા પછી વજન ઘટાડવાના પ્રવાહને અસર કરતું નથી. જર્નલ પેડિયાટ્રીક્સમાં પ્રકાશિત થયેલા તારણો અનુસાર, ડાઉન સિન્ડ્રોમ સહિત જ્ઞાનાત્મક વિકલાંગતા અને વિકાસશીલ વિકલાંગતાવાળા યુવાન લોકો, બારીટ્રિક શસ્ત્રક્રિયા પછી લાક્ષણિક જ્ઞાનાત્મક કાર્ય ધરાવતા લોકો માટે સમાન વજન-નુકશાન પ્રવાહ ધરાવે છે.

કિશોરાવસ્થાના બારીટ્રિક શસ્ત્રક્રિયાના દર્દીઓના આ પેટાજૂથ માટે પોસ્ટ-સર્જીકલ પરિણામ જોવાનું આ પહેલું અભ્યાસ છે. બૌદ્ધિક વિકલાંગતા અથવા જ્ઞાનાત્મક વિકલાંગતા ધરાવતા યુવાન લોકો સ્થૂળતા અને અન્ય કોમોરબિડિટીઝના ઊંચા દરે છે, જે તેમના સ્વાસ્થ્ય અને સુખાકારીને અસર કરે છે, પ્રાથમિક સંભાળ પ્રદાતાઓ ઘણીવાર તેમની ક્ષમતા વિશેની ચિંતાઓને કારણે આ દર્દીઓને વજન-નુકશાન શસ્ત્રક્રિયા માટે ચર્ચા કરવા અથવા અનિચ્છનીય કરવા માટે અચકાતા હોય છે. શસ્ત્રક્રિયા પછીની શસ્ત્રક્રિયા અને ચાલુ ખોરાક અને જીવનશૈલીમાં બંને બદલાવો. “બૌદ્ધિક રીતે શારિરીક રીતે વિકલાંગ કિશોરાવસ્થા ધરાવતી કિશોરીને બારીટ્રિક શસ્ત્રક્રિયા જેવી શસ્ત્રક્રિયાની પ્રક્રિયામાંથી પસાર થવાનો અર્થ શું છે તે સમજવું તે પડકારજનક છે, પરંતુ જ્યારે શક્ય બને ત્યારે અમે ખાતરી આપવાની રીતો શોધી શકીએ છીએ અને ખાતરી કરો કે દર્દી પાસે પણ સંમતિ આપવા સક્ષમ છે, “અભ્યાસના અભ્યાસના પ્રથમ લેખક સારાહ હોર્નૅકે જણાવ્યું હતું.

“કોઈપણ યુવાન ઉમેદવાર માટે પોસ્ટ-સર્જીકલ સફળતાના નિર્ણાયક નિર્ણાયક, જો કે, વજન-નુકશાન શસ્ત્રક્રિયા જરૂરિયાતોમાં તેમની સહાય કરવા માટે એક સહાયક માળખું છે. મોટેભાગે, આપણે જોયું છે કે ઓછા જ્ઞાનાત્મક કાર્ય સાથેના કિશોરો પાસે પહેલેથી જ અન્ય સંભાળની જરૂરિયાતોમાં સહાય કરવા માટે સારી રીતે સ્થાપિત સપોર્ટ સિસ્ટમ છે, જે માળખું પૂરું પાડવા માટે સરળતાથી અનુકૂળ થઈ શકે છે અને વજન-નુકશાન શસ્ત્રક્રિયા પછી પણ અનુસરવામાં આવે છે, “હોર્નકે ઉમેર્યું. આ અભ્યાસમાં 13 થી 24 વર્ષની ઉંમરના 63 કિશોરો માટે 51.2 ની સરેરાશ બોડી માસ ઇન્ડેક્સ સાથેના પરિણામોની સમીક્ષા કરવામાં આવી હતી, જે બધા બાળકોની નેશનલ હેલ્થ સિસ્ટમ પર બારીટ્રિક શસ્ત્રક્રિયા કાર્યક્રમનો ભાગ હતા.

સહભાગીઓને પૂર્વનાત્મક મનોવૈજ્ઞાનિક મૂલ્યાંકનના ભાગરૂપે અથવા અગાઉના નિદાનના ભાગરૂપે પ્રમાણિત જ્ઞાનાત્મક મૂલ્યાંકન દ્વારા જ્ઞાનાત્મક વિકલાંગતા અથવા બૌદ્ધિક અપંગતાના નિદાન કરવામાં આવ્યા હતા. આ અભ્યાસ સંશોધનના શરીરમાં ઉમેરે છે જે કિશોરો અને કિશોરોમાં બારીટ્રિક શસ્ત્રક્રિયા માટે માનક માપદંડો બનાવવા માટે મદદ કરે છે. અભ્યાસના વરિષ્ઠ લેખક એલેનૉર મેકીએ જણાવ્યું હતું કે, અમે પુરાવા ફાળો આપવા માટે ખુશ છીએ જે પરિવારો અને સંભાળ પ્રદાતાઓને બૌદ્ધિક અપંગતા અથવા જ્ઞાનાત્મક વિકલાંગતાવાળા યુવાન લોકો માટે આરોગ્યપ્રદ નિર્ણયો લેવામાં સહાય કરી શકે છે. “ઘણાં પરિવારો ખાતરી કરે છે કે તેમના બાળકો, અક્ષમતાઓ હોવા છતાં, લાંબા ગાળે શક્ય તેટલું સ્વસ્થ હોઈ શકે. નમૂનાનું કદ નાનું હોવા છતાં, તે વિચારને સમર્થન આપે છે કે ઘણા કિશોરો અને કિશોરો માટે, વજન નુકશાન શસ્ત્રક્રિયા એ બૌદ્ધિક ક્ષમતા અથવા જ્ઞાનાત્મક કાર્ય જેવા પૂર્વ અસ્તિત્વમાં રહેલી પરિસ્થિતિઓને ધ્યાનમાં લીધા વિના ખરેખર એક વ્યવહારુ વિકલ્પ હોઈ શકે છે, “મેકીએ જણાવ્યું હતું. (એએનઆઈ)

પ્રકાશિત: 16 એપ્રિલ, 2019 8:06 છું

Post Author: admin