અશોક લેલેન્ડ રેડ ટુ રેઇડ ટુ એલોન મસ્કના ઇન્ડિયા ડ્રીમ – એનડીટીવી ન્યુઝ

ભારતીય કોમર્શિયલ વ્હિકલ ઉત્પાદક અશોક લેલેન્ડે ટેસ્લાના સીઇઓ એલોન મસ્કને દેશમાં તેની ઇલેક્ટ્રિક કારમાં ડ્રાઇવ કરવા માટે આમંત્રણ આપ્યું છે, જેનાથી ભારત તેનું આગામી મોટું બજાર બનશે.

આઇએનએ દ્વારા | પ્રકાશિત:

ટેસ્લાના સીઇઓ એલોન મસ્ક, જેણે થોડા વર્ષોથી ભારતના સ્વપ્ન તરફ આગળ વધ્યા હતા અને હવે પછીના મોટા પગલાં લેવા માટે અસમર્થ રહ્યા છે, હવે કમર્શિયલ વાહનોના મુખ્ય અશોક લેલેન્ડના આમંત્રણ છે. મસ્ક ભારતને તેની આગામી મોટી બજાર બનાવવા માંગે છે પરંતુ પ્રશ્ન એ છે કે: શું ઇલેક્ટ્રિક કાર ક્યારેય બમ્પી ‘દેસી’ રસ્તા પર ચાલશે? અશોક લેલેન્ડ, સિનિયર વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ અને ચીફ ડિજિટલ ઑફિસર વેંકટેશ નટરાજનના જણાવ્યા મુજબ, કંપનીએ ભાગીદારી માટે મસ્ક માટે ખુલ્લી છે, જેનાથી ભારતીયોને પાથ-બ્રેકિંગ સ્વાયત્ત ટેસ્લા ઇલેક્ટ્રિક કારનો અનુભવ થઈ શકે છે.

“અમે મસ્કની ઓફર માટે ખુલ્લા છીએ. હું સાચી રીતે માનું છું કે તે ફક્ત એક ભાગીદાર નથી જે ભારતમાં ઇલેક્ટ્રિક કાર સ્વપ્નમાં ફાળો આપી શકે છે. ત્યાં અનેક એજન્સીઓ છે જે આમાં સામેલ થશે. અમે તે કન્સોર્ટિયમનો ભાગ બની શકીશું, “નટરાજને નાણાકીય મૂડીમાં અહીં સમાપ્ત થયેલા એડબ્લ્યુએસ ઇન્ડિયા સમિટના ભાગરૂપે આઇએનએને જણાવ્યું હતું.

“હું સંગઠનની ફિલસૂફી અને સંસ્કૃતિમાં પાછો જાઉં છું. જ્યારે પણ આપણે નવી તકનીકને જોતા હોઈએ છીએ, ત્યારે આપણે એક નવું બાળક જે નવા રમકડાને જુએ છે અને પ્રયોગ કરવા માંગે છે તે જ રીતે આપણે તેને અજમાવવા માગીએ છીએ. અમે તકનીકી અપનાવવાની શરતોમાં ખુલ્લા છીએ – કંઈપણ તે અમારા ગ્રાહકોને મૂલ્ય ઉમેરે છે, “નટરાજને નોંધ્યું.

હિન્દુજા જૂથના ફ્લેગશિપ કંપનીએ ક્યુ 3 (એફવાય 2018-19) માં, 6,325 કરોડની આવકની જાણ કરી છે. વર્ષ-ટૂ-ડેટ (વાયટીડી) આવક ₹ 20,209 કરોડની સપાટીએ ગયા વર્ષે આ જ સમયગાળા દરમિયાન 15 ટકા વધી હતી.

રેટિંગ એજન્સી આઇસીઆરએએ તાજેતરમાં સ્થિર દેખાવ સાથે એએ પાસેથી અશોક લેલેન્ડની એએ-એ ફંડ પર આધારિત લાંબા ગાળાની રેટિંગને અપગ્રેડ કરી હતી. એજન્સી માને છે કે અશોક લેલેન્ડની નાણાકીય પ્રોફાઇલ મધ્યમ અને ભારે વ્યાપારી વાહન સેગમેન્ટ અને લાઇટ કોમર્શિયલ વ્હીકલ (એલસીવી) સેગમેન્ટ્સ માટે સ્થિર માગ દૃષ્ટિકોણથી સ્વસ્થ રહેશે.

ભારતના સૌથી મોટા બસ નિર્માતા અને વિશ્વની ચોથા ક્રમની સૌથી મોટી કંપની તરીકે ઉલ્લેખનીય છે, કંપનીએ એપ્રિલ 2019 માં 13,141 એકમોમાં સ્થાનિક વાહનોના વેચાણમાં 10 ટકાનો વધારો નોંધાવ્યો હતો. વાણિજ્યિક વાહનો કંપનીએ પાછલા વર્ષના સમાન મહિનામાં ઘરેલુ બજારમાં 11,951 વાહનોનું વેચાણ કર્યું હતું. .

“આખરે, અમને વધુ પૈસાની જરૂર છે. અમે પૈસા કમાવવાના વ્યવસાયમાં છીએ. જ્યાં સુધી અમે વધુ પૈસા કમાવી શકીએ છીએ અને અમારા ગ્રાહકોને વધુ પૈસા કમાવવામાં મદદ કરે છે, ત્યાં સુધી અમે દરેક નવી તકનીક માટે રમત છીએ,” નટરાજને ભારપૂર્વક જણાવ્યું હતું.

અશોક લેલેન્ડની ઓફર મસ્કના કાનમાં મીઠી સમાચાર હોવી આવશ્યક છે. 10 મહિના પછી ભારતની યોજનાઓ અંગેની તેમની મૌન તોડીને, મસ્કે ટ્વીટ કરી કે માર્ચ 2019 અથવા આગામી વર્ષમાં તે ભારતમાં રહેવા માંગે છે.

“આ વર્ષે ત્યાં રહેવાનું ગમશે. જો નહીં, તો પછી ચોક્કસપણે! ભારત,” મસ્કે એક વપરાશકર્તાને ટ્વિટ કર્યું.

મસ્કે અગાઉ ભારત સરકારની નીતિઓ પર ભારતના સપના છોડી દેવાની દોષારોપણ કરી હતી. તેમણે ભારતીય બજારમાં ઇલેક્ટ્રિક કાર ઉત્પાદકની પ્રવેશમાં વિલંબ માટે એફડીઆઇના ધોરણો પણ દોષિત કર્યા.

“ટ્વિટર હેન્ડલ પર” નો ટિસ્લા ઇન ઇન્ડિયા “લખેલા ટ્વિટર વપરાશકર્તાના પ્રતિભાવમાં મસ્કે ટ્વિટ કર્યું કે,” ભારતમાં રહેવાનું ગમશે. કમનસીબે, કેટલાક પડકારરૂપ સરકારી નિયમો. ”

આ વર્ષની શરૂઆતમાં, ટેસ્લાના ભારતીય મૂળના ચીફ ફાયનાન્સિયલ ઓફિસર દીપક આહુજાએ કંપનીમાંથી નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી હતી, જેના કારણે મસ્કના ભારતના સ્વપ્નને ફરીથી રોકવા લાગ્યા હતા. ટેસ્લાને મોડેલ 3 સાથે ભારતમાં પ્રવેશવાની અપેક્ષા હતી જે આશરે 35,000 ડોલરમાં વેચે છે.

2015 માં, વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કેલિફોર્નિયાના પાલો અલ્ટો ખાતે ટેસ્લા મુખ્યમથકની મુલાકાત લીધી હતી અને મસ્કને મળ્યા હતા, જેમણે મોદીને કંપનીના ઇલેક્ટ્રિક કાર પ્લાન્ટનો પ્રવાસ આપ્યો હતો.

0 ટિપ્પણીઓ

આ વર્ષે જાન્યુઆરીમાં, મસ્કે શાંઘાઈમાં ટેસ્લા ગીગાફેક્ટરીની સ્થાપના કરી હતી – યુ.એસ.ની બહાર સૌપ્રથમ – જે દર વર્ષે 500,000 ઇલેક્ટ્રિક વાહનો ઉત્પન્ન કરશે અને ઉત્પાદન ક્ષમતાને બમણી કરશે.

નવીનતમ ઓટો સમાચાર અને સમીક્ષાઓ માટે , Twitter અને Facebook પર CarAndBike ને અનુસરો અને અમારી YouTube ચેનલ પર સબ્સ્ક્રાઇબ કરો.

Post Author: admin