જાન્યુઆરી-માર્ચ ત્રિમાસિક ગાળામાં આવકવેરામાં એરટેલ વોડા આઇડિયા, જીઆઈઓ તરફ દોરી જાય છે: ટ્રાઆ – ઇકોનોમિક ટાઇમ્સ

કોલકાતા:

રિલાયન્સ જિઓ

ઇન્ફોકોમ દ્વારા નાણાકીય વર્ષ 2015 ના માર્ચ ક્વાર્ટરમાં દેશના બે જૂના કેરિયર્સ પર આવક પર તેના લીડને એકીકૃત કરવામાં આવ્યું હતું, જેમાં સરકારની લાઇસન્સ ફી અને સ્પેક્ટ્રમ વપરાશ ચાર્જ (એસયુસી) સંગ્રહનું કદ ક્રમશઃ અનુક્રમે ઘટ્યું હતું, ડેટા દ્વારા સંકળાયેલ ડેટા

ટેલિકોમ

નિયમનકાર દર્શાવે છે.

મુકેશ અંબાણીની આગેવાની હેઠળની જીયોની એડજસ્ટેડ ગ્રોસ રેવેન (એજીઆર), અથવા લાઇસેંસ પ્રાપ્ત સેવાઓમાંથી આવક, ક્વાર્ટરમાં 3.76% વધીને રૂ. 9,838.91 કરોડ થઈ. તેનાથી વિપરીત,

ભારતી એરટેલ

અને

વોડાફોન આઇડિયા

તેમના એજીઆરમાં અનુક્રમે 8.07% અને 1.25% અનુક્રમે રૂ. 5,920.22 કરોડ અને રૂ. 7,133.40 કરોડનો ભોગ બન્યો હતો.

જાન્યુઆરી-માર્ચ સમયગાળા દરમિયાન જિયોના ક્રમશઃ એજીઆર વૃદ્ધિની ડિગ્રી જોકે, ક્વાર્ટરમાં 14.63% ની નીચે છે, જે ડિસેમ્બર ક્વાર્ટરમાં ડિસેમ્બર ક્વાર્ટરમાં વધી હતી.

નાણાકીય વર્ષ 1911 ના સપ્ટેમ્બર ક્વાર્ટરમાં જિયો એજીઆર દ્વારા સૌથી મોટો ટેલકો બન્યો હતો, જ્યારે તે તે સ્કોર પર બજારના નેતા વોડાફોન આઈડિયા આગળ આગળ વધી ગયો હતો. સતત ત્રણ મહિનામાં યુઝર્સ ઉમેરનારા ત્રણમાંથી એકમાત્ર ટેલિકોમ પ્રવેશી એ જ એક છે, જ્યારે એરટેલ અને વોડાફોન આઇડિયા ગ્રાહકોને ગુમાવે છે. એપ્રિલના અંતે, જિયોઓ પાસે વોડાફોન આઇડિયા માટે 393 મિલિયન અને ભારતી એરટેલ માટે લગભગ 322 મિલિયનની તુલનામાં 315 મિલિયન વપરાશકર્તાઓ હતા.

ટેલિકોમ સેક્ટરનું એજીઆર માર્ચના ત્રિમાસિક ગાળા દરમિયાન 0.34 ટકા વધીને રૂ. 35, 9 32 કરોડ થયું હતું. પ્રવેશ સેવાઓએ ટેલિકોમ સેવાઓના કુલ એજીઆરના 72.62% ફાળો આપ્યો હતો.

માર્ચ ક્વાર્ટરમાં લાઇસન્સ ફી અને એસયુસી કલેક્શન થોડો ઘટ્યો હતો, યુદ્ધના ધોવાણવાળા ટેલિકોમ સેક્ટરને સંકેત આપવું હજી પણ વૂડ્સથી સંપૂર્ણપણે દૂર થઈ શક્યું નથી, હાઈ સ્પર્ધાત્મક તીવ્રતા, ઉન્નત દેવાનું સ્તર અને દેવાના સર્વિસ માટે મૂડી પ્રેરણા પર જૂના કેરિયર્સની સતત રીલાયન્સ અને capex જરૂરિયાતો.

માર્ચ ક્વાર્ટરમાં સરકાર દ્વારા લાઇસન્સ ફીની સંખ્યા વધીને 0.1 ટકા ઘટીને રૂ. 2,888 કરોડ થઈ ગઈ છે, જ્યારે એસયુસીની કમાણી 0.9 ટકા ઘટીને રૂ. 1,055 કરોડ થઈ ગઈ છે, ભારતના ટેલિકોમ રેગ્યુલેટરી ઓથોરિટી દ્વારા બહાર પાડવામાં આવેલા આંકડા (

ટ્રાઇ

) બતાવ્યું.

ઉદ્યોગના માર્ચ ક્વાર્ટરના પ્રદર્શન અંગેના સેક્ટર નિયમનકારના અહેવાલમાં એવું પણ સૂચન કરવામાં આવ્યું છે કે વાયરલેસ સેવાઓમાંથી માસિક સરેરાશ આવક પ્રતિ વપરાશકર્તા (એઆરપીયુ) 1.80% ક્રમશઃ રૂ. 71.39 વધ્યું છે, જે બે જૂની કેરિયર એરટેલ અને વોડાફોન આઇડિયા દ્વારા આ કી પ્રભાવ મેટ્રિક પર સતત વૃદ્ધિ કરવામાં મદદ કરે છે. , જેમણે નોન-રેવન્યુ જનરેટિંગ ગ્રાહકોને બહાર કાઢવા માટે ન્યૂનતમ રીચાર્જ યોજનાઓનો ઉપયોગ કર્યો હતો.

ટેલિકોમ ઉદ્યોગમાં આશરે રૂ. 8 લાખ કરોડનું દેવું ઘટી ગયું છે અને મેટ્રોમાં સ્પર્ધાના સ્તરમાં ઘટાડો થયો હોવા છતાં, યુદ્ધની લાઇનો તાજેતરમાં ગ્રામીણ બજારો અને નાના નગરોમાં ખસેડવામાં આવી છે જ્યાં જૂના કેરિયરો તેને જિયો સાથે બહાર લાવી રહ્યા છે. મોબાઇલ ઇન્ટરનેટ પર મર્યાદિત સંપર્ક સાથે આગામી 350 થી 400 મિલિયન સંભવિત ડેટા સબ્સ્ક્રાઇબર્સને પકડો.

ટ્રાઇની તાજેતરની સંખ્યાઓ માર્ચના ક્વાર્ટરમાં એકંદરે સેક્ટરલ મિનિટનો વપરાશ દર્શાવે છે, પરંતુ ટેરિફ પોસાય સ્તર પર બાકી છે. વાયરલેસ સેવાઓમાંથી દર મહિને વપરાશકાર દીઠ ઓલ-ઇન્ડિયા એવરેજ મિનિટ (એમઓયુ) માર્ચમાં ક્વાર્ટરમાં 3.74% વધીને 692 થઈ ગયો છે.

Post Author: admin