હવે ફળોનો રસ ઊંચા કેન્સરનું જોખમ – લાઇવમિંટ સાથે સંકળાયેલું છે

પેરિસ: પીવાનું સોડા માત્ર આપણને ચરબી બનાવવાની ધમકી આપતું નથી, તે નવા અભ્યાસથી નક્કી થતાં, કેન્સરનું જોખમ વધારે છે. પરંતુ અહીં વધુ આશ્ચર્યજનક ભાગ છે: તેથી ફળોના રસ હોઈ શકે છે.

આશરે 3.4 ઔંસના સોડાના દૈનિક વપરાશ – લગભગ કોકના એક તૃતીયાંશ ભાગ – બ્રિટીશ મેડિકલ જર્નલમાં પ્રકાશિત થયેલા અભ્યાસમાં કેટલાક કેન્સરના 18% વધુ જોખમ સાથે સંકળાયેલા હતા. એકલા સ્તન ગાંઠોની શક્યતા વધુ 22% વધી. સંશોધકોએ શોધી કાઢ્યું કે જ્યારે લોકોએ સમાન પ્રમાણમાં અનિયંત્રિત ફળોનો રસ પીધો હતો, ત્યારે તેઓ કેન્સર વિકસાવવાની વધુ શક્યતા ધરાવતા હતા.

સંશોધન, પોષણ અને સ્વાસ્થ્ય વચ્ચેની લિંક્સની તપાસ કરવા માટે ફ્રાન્સમાં વ્યાપક પ્રયત્નોનો ભાગ, મીઠી પીણાં અને કેન્સર વચ્ચેનો સંબંધ શોધનાર સૌપ્રથમ છે. તારણો ફળોના રસની તસવીર પણ બગડી શકે છે, જે ઘણી વાર માનવામાં આવે છે – અને બઢતી – સ્વસ્થ તરીકે.

અમેરિકન બેવરેજ એસોસિએશન દ્વારા એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, “બધા પીણાં – ખાંડ અથવા તો વગર – સલામત આહારના ભાગરૂપે વપરાશ કરવા સલામત છે.” પીણું કંપનીઓ ઓછી અથવા કોઈ ખાંડ, નાના પેકેજ કદ અને સ્પષ્ટ સાથે વધુ પસંદગીઓ આપવા માટે કામ કરી રહી છે. કેલરી માહિતી, ઉદ્યોગ જૂથ જણાવ્યું હતું.

સંશોધકોએ 9 7 પીણા અને 12 કૃત્રિમ રીતે મીઠેલા પદાર્થોને શોધી કાઢ્યાં, જેમાં કાર્બોરેટેડ, સ્પોર્ટસ ડ્રિંક્સ, સીરપ અને શુદ્ધ ફળોના રસનો સમાવેશ થાય છે. તેઓ મળતા સહસંબંધનો અર્થ એ નથી કે ફક્ત પીણાઓ જ કેન્સર તરફ દોરી જાય છે. આ અભ્યાસ લિંક માટેના કારણોને સમજવા માંગતો ન હતો, જોકે સંશોધકોએ અનુમાન લગાવ્યો હતો કે વિસર્કીય ચરબી, રક્ત-ખાંડના સ્તરો અને બળતરા પર ખાંડની અસર ભૂમિકા ભજવી શકે છે. તેઓએ લખ્યું હતું કે ફળમાં સોડા અને જંતુનાશકોમાં મળતા ઉમેરણો પણ અસર કરી શકે છે.

સંશોધનમાં જાણવા મળ્યું છે કે ખાંડ-મુક્ત પીણાંમાંથી કોઈ પણ કેન્સરનું જોખમ વધ્યું નથી, જો કે આ અભ્યાસમાં ઘણા લોકોએ તેનો અભ્યાસ કર્યો છે કે પરિણામ મહત્વપૂર્ણ ન હોઈ શકે, એમ સંશોધકોએ જણાવ્યું હતું. પાણી, અનિવાર્ય ચા અને કોફીમાં પણ કોઈ જોખમ ન હતું.

આ સંશોધન ફ્રાંસના ન્યુટ્રિન-સેન્ટેનો ભાગ છે, જે 200 9 થી 100,000 સ્વયંસેવકો પછી વેબ આધારિત અભ્યાસ છે.

આ વાર્તા વાયર એજન્સી ફીડમાંથી ટેક્સ્ટમાં ફેરફાર વિના પ્રકાશિત કરવામાં આવી છે. ફક્ત મથાળું બદલ્યું છે.

Post Author: admin