બીજેસીઆઈના અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, ભારતીય ક્રિકેટના ઇતિહાસમાં પહેલી વાર ડબ્લ્યુએગએસની મુસાફરીને વેગ આપો, અહેવાલ – એનડીટીવીએસપોર્ટ્સ.કોમ

Rift Over WAGs

કોએએએ વિગેટ કોહલી અને રવિ શાસ્ત્રીને ડબ્લ્યુએગએસના પ્રવાસ સમયપત્રક અંગે નિર્ણય લેવા જણાવ્યું છે. © એએફપી

ભારતીય ટીમના કેપ્ટન વિરાટ કોહલી અને કોચ રવિ શાસ્ત્રીને બોર્ડ ઓફ કંટ્રોલ ફોર ક્રિકેટ ઇન ઇન્ડિયા (બીસીસીઆઈ) એડમિનિસ્ટ્રેટર્સ કમિટિ (CoA) દ્વારા ખેલાડીઓની મુસાફરીની સમયપત્રક અને ગર્લફ્રેન્ડ્સ (ડબલ્યુએજીએસ) નક્કી કરવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે. બીસીસીઆઈના એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ નિરાશ થતાં કહ્યું હતું કે, “આ બીસીસીઆઈના ઇતિહાસમાં આવી પરિસ્થિતિ ઊભી થઈ નથી” એવું ભૂતપૂર્વ મુખ્ય ન્યાયમૂર્તિ આર. એમ. લોધાએ વિચાર કર્યો હતો . આઈએનએન સાથે વાત કરતાં, એક વરિષ્ઠ બોર્ડ અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે જો ટીમમાં તકરારો પરની વાર્તાઓ પૂરતી ખરાબ ન હોય, તો હવે કોઈના કુટુંબની મુસાફરી પર વાર્તાઓ જોવા અને તેમના શેડ્યૂલ બોર્ડમાં હાલની સ્થિતિ બતાવે છે અને તેને તાત્કાલિક કેવી રીતે જરૂર છે સંબોધન

“જ્યારે વસ્તુઓનું સંચાલન કરવામાં આવે છે અને સત્તા અને વહીવટ ફેનબોય નિર્ણય લેવાની રીત આપે છે – લોકપ્રિય અભિપ્રાય અને અંગત તરફેણ માટે શોધ – પરિણામ પરિણામસ્વરૂપ હોઈ શકે છે.

“ડબલ્યુએજીએસની મુસાફરી ઉપર લડવું? આવી પરિસ્થિતિ બીસીસીઆઈના ઇતિહાસમાં ઉદ્ભવી નથી, જ્યાં હવે વિવાદની સામાન્ય સ્થિતિ દેખાય છે અને ખેલાડીઓના પરિવારો જુદા જુદા એજન્ટો દ્વારા ટીકા માટે વાજબી રમત તરીકે જોવામાં આવે છે. અહેવાલ.

“વિવેચક અહેવાલો એવા ખેલાડીઓના કેટલાક પારિવારિક સભ્યોની દખલ વિશે ઉદ્ભવતા હોય છે જે અન્ય ખેલાડીઓ સાથે સારી રીતે ન ચાલ્યા હોય, કોઈના પરિવારની પરવાનગી કરતાં વધુ સમય પસાર કરે છે.

“આ પૃષ્ઠભૂમિમાં, તે પણ ઉદ્ભવ્યું છે કે વ્યાજના નિયમોના સંઘર્ષ છતાં, પરિવારોની મુસાફરી અંગેનાં નિર્ણયો હવે કપ્તાન અને કોચ પર આધારિત રહેશે અને દરેક વ્યક્તિએ ન્યાયમૂર્તિ લોધાની આ અંગે હવે તેના મંતવ્યો સાંભળ્યા છે.”

અગાઉ, આઈપીએલ ફાઇનલ્સ દરમિયાન તમારી પાસે બીસીસીઆઈના વરિષ્ઠ વરિષ્ઠ અધિકારીની પત્ની અન્ય વરિષ્ઠ આઈપીએલ એક્ઝિક્યુટિવે કહ્યું કે તેણે પોતે કેવી રીતે વર્તવું જોઈએ અને આનાથી બીસીસીઆઈના એક્ઝિક્યુટિવે આઇપીએલ એક્ઝિક્યુટિવે એક અનુભૂતિ પ્રાપ્ત કરી હતી.

અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, ત્યાં સામાન્ય તકરાર અને વિરામ છે અને તમે આ દિવસોમાં જોઈ શકતા દરેક ખભા પર ચીપ્સ સાથે શો ચલાવતા હોવાનું જણાય છે.

“આને બીસીસીઆઈમાં અસરકારકતાના ગંભીર નુકસાનમાં પરિણમ્યું છે અને આને ગંભીરતાથી સુધારવાની જરૂર છે અને તે જનરલ એડ-હોકિઝમની જગ્યાએ ક્રિકેટ ચલાવવાના નિયમોના આધારે હાથ ધરવામાં આવશ્યક છે.”

અન્ય અધિકારીએ કહ્યું કે આ દોષ-રમત બંધ થવી જોઈએ. બોર્ડ માટે બધા ખેલાડીઓ સમાન છે અને તેમના પરિવારો સાથે સન્માન આપવું જોઈએ.

જ્યાં સુધી બીસીસીઆઈનો સબંધ છે, દરેક ખેલાડીનો દરેક પરિવારનો સન્માન યોગ્ય છે અને બધા સમાન છે અને તે બધા આપણા વિશે જાણે છે. પરિવારોને લક્ષ્ય બનાવવાની વાતો વાજબી રમત હોઈ શકતી નથી. જ્યારે નિર્ણયો અનિશ્ચિત લાગે ત્યારે સમસ્યાઓ ઊભી થાય છે. મનસ્વી નિર્ણય લેવાની કોઈ ધારણા ન હોય તો કોઈ સમસ્યા નથી.

અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, “આને રોકવું પડશે. બધા માટે નિયમો સમાન હોવું જોઈએ અને અમલીકરણમાં સુસંગતતા હોવી જોઈએ.”

કોચ અને કેપ્ટન પર ડબલ્યુએગએસની મુસાફરીની જવાબદારી સોંપવામાં કોએ દ્વારા લેવામાં આવેલા નિર્ણયના સંદર્ભમાં એક બોર્ડ કાર્યકારીએ જણાવ્યું હતું કે, “મીટિંગના મિનિટ કહે છે કે ક્રિકેટ અને બિન-ક્રિકેટ બાબતોને અલગ રાખવું જોઈએ, પરંતુ જ્યારેથી કોઈનું કુટુંબ મુસાફરી કરતો ક્રિકેટનો નિર્ણય બની ગયો છે કે કેપ્ટન કે કોચ તેના પર નિર્ણય કરશે? પસંદગીની સમિતિ તેમની પસંદગીમાં શામેલ થશે? ”

રસપ્રદ વાત એ છે કે આ નિર્ણય સર્વસંમત નહોતો અને ત્રણ સભ્યોના કોઓએના એક સભ્યે સહમત થવાની ના પાડી દીધી હતી, પરંતુ તેના પર શાસન કર્યું હતું કેમ કે અન્ય બેએ આગળ વધવું પડ્યું હતું.

(આઇએનએન ઇનપુટ્સ સાથે)

Post Author: admin