મોહમ્મદ અઝહરુદ્દીન નિવૃત્તિની જાહેરાત કરતા પહેલા એમએસ ધોનીને વિનંતી કરે છે – હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સ

ભૂતપૂર્વ ભારતના સુકાની મોહમ્મદ અઝહરુદ્દીનએ સોમવારે જણાવ્યું હતું કે પસંદગીકારો અને મહેન્દ્ર સિંહ ધોની વચ્ચેની વાતચીત મહત્વપૂર્ણ રહેશે કારણ કે તેઓ નિવૃત્તિ પરની અટકળો વચ્ચે તેમના શ્રેષ્ઠ કારકીર્દિની શિયાળો દાખલ કરે છે.

અનુમાન છે કે બે વખત વર્લ્ડકપ વિજેતા કેપ્ટન ન્યુઝીલેન્ડમાં ભારતની પીડાદાયક 2019 વર્લ્ડકપની સેમિ-ફાઇનલ હાર પછી આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી તેમની નિવૃત્તિ જાહેર કરશે.

જો કે, વેસ્ટ ઈન્ડિઝના આગામી મહિનાના પ્રવાસ માટે ભારતીય ટીમની પસંદગીની પૂર્વસંધ્યાએ, ધોનીએ તાત્કાલિક નિવૃત્તિ લેવાનો નિર્ણય કરતી વખતે પોતાને “અનુપલબ્ધ” બનાવ્યું.

પૂછવામાં આવ્યું કે જ્યારે ધોની જેવા મોટા ખેલાડીઓની નિવૃત્તિની વાત આવે ત્યારે શ્રેષ્ઠ રસ્તો શું છે, એઝરૂદ્દીને કહ્યું હતું કે, “એક ખેલાડી રમવા માંગે છે, પરંતુ પસંદગીકારોએ બોલવું પડે છે, તે કેટલો સમય ચાલશે, તે કેવી રીતે રમશે, તે શું થશે.

“મોટા ખેલાડી વિશે, ખેલાડીને પણ વિશ્વાસમાં લેવામાં આવે છે અને બોલવામાં આવે છે. મને લાગે છે કે કોઈ નિર્ણય આવશે. નહિંતર, લોકો લેખિત રાખશે કે (તે) નિવૃત્ત થવું જોઈએ, નિવૃત્તિ ન લેવી. કારણ કે, ધોની તરફથી કોઈ નિવેદન મળ્યું નથી. “ઘણા નિષ્ણાતો માને છે કે ધોની ખર્ચાળ બળ છે, અઝહરુદ્દીનને લાગે છે કે જો તે ડ્રાઈવ ધરાવે છે અને 100 ટકા ફિટ છે તો તે હજી ચાલુ રાખી શકે છે.

“મારી અભિપ્રાય એ છે કે જો તે યોગ્ય અને સારી રીતે રમી રહ્યો હોય, તો તેણે રમવા જોઈએ. જો તે યોગ્ય છે અને પ્રદર્શન સારું છે, તો તે રમી શકે છે. ઘણી વાર શું થાય છે, એટલું ક્રિકેટ રમ્યા પછી રસ ગુમાવી દે છે. જો તેમનો રસ હજુ પણ 100 ટકા છે, તો મને લાગે છે કે તે સારો ખેલાડી છે અને તેણે રમવા જોઈએ.

“પરંતુ, હું ફક્ત તેને વિનંતી કરવા માંગુ છું. જ્યારે પણ તે રમે છે ત્યારે તેણે આક્રમક રીતે રમવા જોઈએ. કેટલીકવાર, ચોક્કસ ઉંમર પછી પ્રતિક્રિયા ધીમી પડી જાય છે. પરંતુ, ધોની, એવું નથી લાગતું કે પ્રતિક્રિયા ધીમી છે. જો તે પોતાની કુદરતી રમત રમશે, તો મને લાગે છે કે તે ભારત માટે સારું રહેશે. “અઝહરુદ્દીને કહ્યું હતું કે જ્યારે પણ લેવાની હોય ત્યારે ધોની યોગ્ય નિર્ણય લેશે.

“તેણે બે મહિના માટે આરામ લીધો છે. હોઈ શકે છે, પછી તે કહેશે કે તે શું કરશે. મને લાગે છે કે જ્યારે પણ લેવાનું છે ત્યારે તે યોગ્ય નિર્ણય લેશે. ”

અહીં પત્રકારો સાથે વાત કરતાં, અઝહરુદ્દીન પસંદગી સમિતિના અધ્યક્ષ એમ.એસ.કે. પ્રસાદની સ્પષ્ટતા સાથે મતભેદ ધરાવતા હતા કે, વર્લ્ડ કપ દરમિયાન અંબાતી રાયડુને બદલીના એક તરીકેની પસંદગી કરી શકાતી નથી, કારણ કે ટીમ મેનેજમેને ઓપનિંગ માટે ચોક્કસ વિનંતી કરી હતી.

“જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ સ્થાયી થાય છે, ત્યારે મને લાગે છે કે કોઈ સ્થાને આવશ્યકતા હોય તો સ્ટેન્ડબાય વ્યક્તિને પસંદ કરવો જોઈએ.

“જો તમે પસંદગીકાર છો, તો તમે કેપ્ટન અને કોચને ઓવરરાલ કરી શકો છો. તમે તમારા પગ નીચે મૂકી શકો છો અને કહી શકો છો, ‘ના, અમે આ ખેલાડી મોકલીશું’. જ્યારે હું કેપ્ટન હતો, ત્યારે હું કેટલાક ખેલાડીઓ પણ ઇચ્છતો હતો પરંતુ પસંદગીકારોએ કહ્યું. તે થાય છે. તમે પસંદ નથી, તે ખૂબ દુઃખદાયક છે. તે એવું થયું. પરંતુ, તેમના (પ્રસાદની) સમજણ, હું તેની સાથે સહમત નથી, “તેમણે જણાવ્યું હતું.

અઝહરુદ્દીને પુનરાવર્તન કર્યું કે ચૂંટણી વખતે જ્યારે તે હૈદરાબાદ ક્રિકેટ એસોસિયેશન (એચસીએ) ના અધ્યક્ષપદ માટે ચૂંટણી લડશે.

ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર અને એચસીએના ભૂતપૂર્વ અધ્યક્ષ, અરશદ અયુબ અને એચસીએના સેક્રેટરી શેષ નારાયણ, અઝહરુદ્દીનએ જણાવ્યું હતું કે બીસીસીઆઈના એચસીએના પ્રતિનિધિની નિમણૂંક અંગે નિર્ણય રવિવારે યોજાયેલી વાર્ષિક સામાન્ય સભા (એજીએમ) માં સ્થગિત કરવામાં આવ્યો હતો.

પ્રથમ પ્રકાશિત: જુલાઈ 22, 2019 20:24 IST

Post Author: admin