એપલ આઇઓએસ 12.4, વોચઓએસ 5.3 અપડેટ્સ આઉટ કરે છે; વૉકી-ટોકી હવે વૉચ – ફર્સ્ટપોસ્ટ પર પાછા ફરો

ટેક 2 ન્યૂઝ સ્ટાફ જુલાઈ 23, 2019 12:03:02 IST

ગયા અઠવાડિયે, એપલે વાકેફ-ટોકી સુવિધાને તેની તમામ વેરિયેબલ્સથી અક્ષમ કરી દીધી હતી , જે પછી નબળાઈ સપાટી પર આવી હતી જે લોકોને જાણ્યા વગર અન્ય આઇફોન વપરાશકર્તાઓને સાંભળવા દેતી હતી. જો કે, વૉચૉસ 5.3 અને આઇઓએસ 12.4 ની રીલિઝ સાથે, એપલે બગને ઠીક કર્યો છે અને એપલ વૉચ માટે વૉકી-ટોકી કાર્યક્ષમતાને પુનઃસ્થાપિત કરી છે.

ઍપલ વૉચ અને iPhones બંને માટેના અપડેટ્સ મુખ્યત્વે બગ ફિક્સેસ સાથે આવે છે અને ચેન્જલોગ મોટેભાગે વૉકી-ટોકી કાર્યક્ષમતા માટેના ફિક્સ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે. વૉચઑએસ 5.3 રિલીઝ નોટ્સ દીઠ, અપડેટ “વોકી-ટોકી એપ્લિકેશન માટે ઠીક સહિત મહત્વપૂર્ણ સુરક્ષા અપડેટ્સ” સાથે આવે છે.

એપલ આઇઓએસ 12.4, વોચઓએસ 5.3 અપડેટ્સ આઉટ કરે છે; વોકી-ટોકી હવે વોચ પર પાછા ફરો

એપલ વૉચ સિરીઝ 4. ઇમેજ: ટેક 2 / ઓમકર પાટને

એ જ રીતે, આઇઓએસ 12.4 માટે રીલીઝ નોટ્સમાં , એપલે જણાવ્યું છે કે “ઍપલ વૉચ પર વૉકી-ટોકી એપ્લિકેશન માટે સુરક્ષા ફિક્સ શામેલ છે અને વૉકી-ટોકી કાર્યક્ષમતા ફરીથી સક્ષમ કરે છે.”

watchOS 5.3 અને iOS 12.4 હવે બધા વપરાશકર્તાઓ માટે ઉપલબ્ધ છે.

વૉકી-ટોકી એપ્લિકેશનને ગયા વર્ષે વૉચૉસ 5 અપડેટમાં ઉમેરવામાં આવી હતી. એપ્લિકેશનનો ઉપયોગ કરીને, બે એપલ વૉચ વપરાશકર્તાઓ ‘પુશ-ટુ-ટોક’ ઇન્ટરફેસનો ઉપયોગ કરીને ઑડિઓ ચેટ્સ એકબીજા સાથે વિનિમય કરી શકે છે. આ સુવિધા બંને પક્ષોએ એકબીજાથી આમંત્રણ સ્વીકાર્યા પછી જ કાર્ય કરે છે. જો કે, તાજેતરના બગને કારણે, વપરાશકર્તાઓનું ઑડિઓ અન્ય લોકોને તેમના જ્ઞાન વિના મોકલવામાં આવ્યું હતું. જ્યારે એપલે આ મુદ્દો સ્વીકાર્યો હતો અને તેને સુધારાવ્યો હતો , ત્યારે તેઓએ ક્યારેય સમસ્યાને લીધે વિગતો અંગેની વિગતો ક્યારેય જાહેર કરી નહોતી.

આ વર્ષની શરૂઆતમાં, એપલના ગ્રુપ ફેસટાઇમ ફીચરમાં બીજી, કંઈક અંશે-સમાન ભૂલ મળી આવી હતી . પ્રાપ્તકર્તાએ કૉલ પસંદ ન કર્યો હોવા છતાં પણ તે એક વપરાશકર્તાના ઑડિઓને બીજા પર પ્રસારિત કરે છે. આઇઓએસ અને મેક્રોઝમાં ગ્રુપ ફેસટાઇમની નબળાઈ અને અક્ષમતાને સ્વીકારવા માટે એપલે ઝડપથી નિર્ણય લીધો હતો. કંપનીએ બાદમાં એપ્લિકેશન પર જૂથ કૉલ કરવાની ક્ષમતા સુધારાઈ અને રીલીઝ કરી .

આપણા સમર્પિત # ચંદ્રયાન 2 ધમૂન ડોમેન પર ચંદ્રયન 2 ચંદ્ર મિશન પર અમારા વાર્તાઓનો સંપૂર્ણ સંગ્રહ, ઊંડાણપૂર્વક વિશ્લેષણ, જીવંત અપડેટ્સ, વિડિઓઝ અને વધુ શોધો.

Post Author: admin