ફેસબુકના મેસેન્જર કિડ્સ એપ્લિકેશનમાં એક ભૂલ છે જે બાળકોને અજાણ્યા સાથે ચેટ્સમાં જોડાવા દે છે – ફર્સ્ટપોસ્ટ

ટેક 2 ન્યૂઝ સ્ટાફ જુલાઈ 23, 2019 13:10:21 IST

ફેસબુક જેવી મોટી ટેક્ન કંપનીઓ અને વધુ પાસે ખાસ એપ્લિકેશન્સ છે જે બાળકો માટે રચાયેલ છે જે આજુબાજુ કામ કરે છે કે બાળકોને તેમના માતાપિતા દ્વારા મંજૂર ન કરાયેલા લોકો સાથે વાતચીત કરવી જોઈએ નહીં. તાજેતરમાં, ફેસબુક મેસેન્જર કિડ્સ એપ્લિકેશનમાં એક ભૂલ મળી આવી છે જે અનધિકૃત વપરાશકર્તાઓને સુરક્ષા ફિલ્ટર્સને બાયપાસ કરવા દે છે જેથી બાળકો અજાણ્યા સાથે જૂથ ચેટ્સને દાખલ કરી શકે.

ફેસબુક મેસેન્જર કિડ્સ એપ્લિકેશનમાં એક ભૂલ છે જે બાળકોને અજાણ્યા સાથે ચેટ્સમાં જોડાવા દે છે

મેસેન્જર કિડ્સ.

ધ વેર્જ મુજબ , ફેસબુક થોડા અઠવાડિયા માટે આ ખામીથી પરિચિત છે , અને તે શાંતિપૂર્વક તે જૂથ ચેટ્સ બંધ કરી રહ્યું છે અને વપરાશકર્તાઓને ચેતવણી આપી રહ્યું છે. જો કે, આ બાબતે કંપની તરફથી કોઈ સત્તાવાર નિવેદન નથી.

ધી વેર્જના નિવેદનમાં , એક ફેસબુક પ્રતિનિધિએ જણાવ્યું હતું કે “અમે તાજેતરમાં મેસેન્જર કિડ્સ એકાઉન્ટના કેટલાક માતા-પિતાને તકનીકી ભૂલ વિશે સૂચિત કર્યા છે જેને અમે જૂથ ચેટ્સની સંખ્યામાં અસર કરતા શોધી કાઢ્યા છે. અમે અસરગ્રસ્ત ચેટ્સને બંધ કરી દીધી અને મેસેન્જર કિડ્સ અને ઑનલાઇન સલામતી પરના વધારાના સંસાધનો સાથે માતાપિતાને પ્રદાન કર્યાં. ”

બગ તરીકે, એવું લાગે છે કે જૂથ ચેટ્સ માટે જરૂરી પરવાનગીઓમાં કોઈ ખામી છે. જ્યારે બહુવિધ વપરાશકર્તાઓ શામેલ હોય ત્યારે ચેટ પ્રારંભ કરવાની પરવાનગી જટિલ બને છે. તેથી જો કોઈ બાળકને એક વપરાશકર્તા સાથે ચેટ કરવા માટે અધિકૃત કરવામાં આવે અને તે વપરાશકર્તા તે જૂથ બનાવે છે કે જેમાં બાળક ઉમેરવામાં આવે છે, તો બાળક તે જૂથના વપરાશકર્તાઓ સાથે ચેટ કરી શકે છે કે જે માતાપિતા દ્વારા અધિકૃત નથી. ફેસબુક મેસેન્જર કિડ્સના આ એક ગંભીર ઉલ્લંઘન છે.

હાલમાં, આ ભૂલ એ 2017 માં તેની લોન્ચ થઈ ત્યારથી એપ્લિકેશન પર હાજર છે કે કેમ તે સ્પષ્ટ નથી. ચિલ્ડ્રન્સ ઓનલાઈન પ્રાઇવેસી પ્રોટેક્શન એક્ટ (COPPA) હેઠળ મેસેન્જર કિડ્સ એપ્લિકેશન પર લાગુ પડે છે કારણ કે તે 13 વર્ષથી ઓછી ઉંમરના દર્શકો માટે લક્ષિત છે. આ વેગના આધારે એપીએપીપીના ઉલ્લંઘન માટે કેટલાક ગોપનીયતા જૂથે અગાઉથી આ એપ્લિકેશન પર આરોપ મૂક્યો છે અને આ નવી સાક્ષાત્કાર ફક્ત આગમાં વધુ બળતણ ઉમેરશે.

આપણા સમર્પિત # ચંદ્રયાન 2 ધમૂન ડોમેન પર ચંદ્રયન 2 ચંદ્ર મિશન પર અમારા વાર્તાઓનો સંપૂર્ણ સંગ્રહ, ઊંડાણપૂર્વક વિશ્લેષણ, જીવંત અપડેટ્સ, વિડિઓઝ અને વધુ શોધો.

Post Author: admin