રેડમી કે 20 માટે ભાવ પ્રતિક્રિયા બતાવે છે કે ત્યાં પોકો એફ 2 – એક્સડીએ ડેવલપર્સ માટે હજુ પણ સ્થાન છે

2018 ના મધ્યમાં, પ્રથમ વખત ક્વિઆકોમ સ્નેપડ્રેગન 845 એસઓસી દર્શાવતી નવી ફ્લેગશિપ સ્માર્ટફોન પર કામ કરતી સિયાઓમી વિશેની માહિતી પ્રથમ આવી હતી. આ માહિતીને રસપ્રદ કેમ બનાવ્યું તે હકીકત એ છે કે સિયાઓમીએ આ ફોનને ” પોકો ” નામના નવા ઉપ-બ્રાંડ હેઠળ ભારતમાં લોન્ચ કરવાનો ઇરાદો આપ્યો હતો. તે તબક્કે, ઝિયાઓમીની ફ્લેગશિપ એમઆઈ સીરીઝ ભારતીય પ્રેક્ષકોના હૃદયને પકડવામાં નિષ્ફળ ગઈ હતી, તેથી નવા ઉપ-બ્રાંડને “ફ્લેગશિપ” ઉત્પાદન આપવાનું ઝીયોમીનું નિર્ણય બહાદુર અને મહત્વાકાંક્ષી હતું. પોકો ટીમની આગળ તેમની પાસે એક ઉત્સાહપૂર્ણ કાર્ય હતું, કારણ કે તેઓને પ્રાઇસ કૌંસમાં ભાગ લેવો પડ્યો હતો, જ્યાં સિયાઓમી ફોન તોડી શક્યા નહોતા, ખાસ કરીને ભારત જેવા પ્રદેશોમાં. અને પોકો એફ 1 ની રજૂઆત સાથે, તેઓએ સ્માર્ટફોન ઇતિહાસ બનાવવાનું નક્કી કર્યું. હવે, ઝિયાઓમી રેડમી કે 20 સીરીઝ સાથે ફરી છે, પરંતુ હજુ પણ જાદુ છે?

POCO ના મેજિક

ઘણાં રસ્તાઓએ, પોકો એફ 1 એ સમાન જાદુને ફરીથી બનાવ્યું હતું કે OnePlus OnePlus One સાથે લાવવામાં આવ્યું હતું, જે તેના દિવસોની સ્વ-વર્ણવેલ “ફ્લેગશિપ કિલર” છે. વનપ્લસ વનમાં હાઇ-એન્ડ સ્પષ્ટીકરણોનો સમાવેશ થાય છે પરંતુ કેટલાક ખૂબ જ સ્પષ્ટ સમાધાન છે. જો કે, તેની આક્રમક કિંમતએ તે સમાધાનને ગળી જવાનું સરળ બનાવ્યું હતું, અને તમારી પાસે બહુ ઓછા વિકલ્પો હતા જે વનપ્લસ વન તરીકે સમાન મૂલ્ય-માટે-મની ઓફર કરવા નજીક આવ્યા હતા. ઉચ્ચતમ પ્રોસેસર? તપાસો પુષ્કળ RAM અને સંગ્રહ? તપાસો નબળી બિલ્ડ ગુણવત્તા? તપાસો અન્ય ફ્લેગશીપ્સ જેટલી કિંમત અડધી છે? ચોક્કસ તપાસો. વનપ્લસ વન અને પોકો એફ 1 બંને પર સમાન તપાસ લાગુ કરવામાં આવી હતી, કારણ કે બંનેએ “સસ્તું ફ્લેગશિપ” શબ્દનો અર્થ અને પદાર્થ લાવ્યો હતો. આનો અર્થ એ થયો કે તમે બૅન્કને તોડવા સિવાય પ્રીમિયમ, ફ્લેગશિપ-સ્તરના પ્રદર્શનનો અનુભવ કરી શકો છો, ગ્રાહકોના આનંદ માટે, જે અન્ય કિંમતના મધ્યસ્થી પ્રદર્શન માટે સમાન ભાવ પોઇન્ટ પર સેટ થવું પડ્યું હતું. 16 જીબી વેરિએન્ટ માટે ₹ 18,999 ની લૉંચ પ્રાઈસ ટૅગ માટે અને 64 જીબી વર્ઝન માટે GB 21,999 ની શરૂઆતમાં, વનપ્લસ વન “ફ્લેગશીપ કિલર” એક ઉત્તમ સોદો છે જે તમને તેના સમાધાનથી શાંતિ આપે છે.

OnePlus તેના બાકીના ઉપકરણ લાઇનઅપ સાથે OnePlus One ની સફળતાને અનુસરે છે, તેના વર્તમાન ફ્લેગશિપ, વનપુલસ 7 પ્રો , હવે જ્યારે સસ્તું શબ્દ “સસ્તું” સાથે સંકળાયેલું નથી ત્યાં સુધી કિંમત પર ધીરે ધીરે વધે છે શબ્દ ” ફ્લેગશિપ “. “ફ્લાઇંગ ફ્લેગશિપ” સ્પેસમાં વેક્યુમની પાછળથી એક વનસ્પસની કિંમતનો જથ્થો, અને પોકો એફ 1 ના લોંચને આ ખાલી જગ્યા પર મૂડીકરણ કરવાનો પ્રયાસ કર્યો.

વનપ્લસ વનની જેમ, પોકો એફ 1 સંપૂર્ણ ઉપકરણ નથી. પરંતુ વનપ્લસ વન પર ખૂબ જ ગમે છે, પેકો એફ 1 ના સમાધાન પાચન સરળ હતા. ઝીઓમીના નવા ઉપ-બ્રાંડના પ્રથમ ઉપકરણનો ઉપયોગ પોલિકાર્બોનેટમાં વયના પસંદગીની પ્રાથમિક સામગ્રી તરીકે થાય છે જ્યારે બજેટ ઉપકરણો પણ મેટાલિક સંસ્થાઓ સાથે આવે છે. તમે એએમઓએલડીડી ડિસ્પ્લે વિરુદ્ધ એલસીડી પેનલ પણ મેળવ્યું છે જે અન્ય ફ્લેગશીપ્સ (પી.ઓ.સી.ઓ.ના સંરક્ષણમાં, પેનલનો ઉપયોગ યોગ્ય એલસીડી હતો, તેથી આ સાચી સમાધાન નથી). તમે અન્ય નાની સુવિધાઓ પર પણ ગુમાવ્યું છે કે જે અન્ય ફ્લેગશીપ્સ સાથે આવી છે, જેમ કે ઓઆઇએસ અને પાણી-પ્રતિકાર. બીજી તરફ, તમે હરીફાઈ પર જેટલો ખર્ચ કરો છો તેટલી રકમ તમે ખર્ચતા ન હતા. તમે કૅમેરો પણ મેળવ્યો છે જે પ્રાઇસ ટેગ માટે ખૂબ જ સારો હતો, લગભગ એમકેબીએચડીના બ્લાઇન્ડ કૅમેરા શૂટઆઉટ જીત્યા હતા . પોકો એફ 1 “માસ્ટર ઓફ સ્પીડ” 6 જીબી / 64 જીબી વર્ઝન માટે ₹ 20,999 ની કિંમત સાથે, 6GB / 128GB ચલ માટે ₹ 23,999, અને 8GB / 256GB ચલ માટે ₹ 28,999 ની કિંમતે લોંચ કરવામાં આવ્યું હતું.

પોકો એફ 1 એ ભારતમાં સિઓમીની આગેવાનીને મજબૂત બનાવ્યું અને વૈશ્વિક સ્તરે તેને વધુ ઓળખી શકાય તેવું બ્રાન્ડ બનાવ્યું. તેના પ્રકાશનના આશરે ત્રણ મહિનામાં, POCO F1 વૈશ્વિક સ્તરે 700,000 એકમો વેચી દીધી , જે સંખ્યા સૂચવે છે કે ઉત્પાદનને વધુ સારી રીતે પ્રાપ્ત થયું હતું. સિયાઓમીએ POCO માટે વધુ વેચાણના આંકડા શેર કર્યા નથી, પરંતુ અમારું માનવું કોઈ કારણ નથી કે ફોનમાં ખરાબ પ્રદર્શન થયું છે. તેથી, આ પ્રકારનું વચન દર્શાવતા ઉત્પાદન લાઇનઅપ માટે સિયાઓમીને અનુગામી છોડવાની અપેક્ષા રાખવી એ સ્વાભાવિક છે.

રેડમી કે 20 પ્રાઇસીંગ વિવાદ

રેડમી કે 20 અને રેડમી કે 20 પ્રો ના લોન્ચ સાથે, ઝિયાઓમીએ સત્તાવાર રીતે ખુલ્લા શસ્ત્રો સાથે “ફ્લેગશિપ કિલર” શીર્ષક અપનાવ્યું. કંપની દ્વારા “ફ્લેગશિપ કિલર 2.0” ને ડબ્ડેડ કરવામાં આવ્યું હતું, રેડમી કે 20 જોડી પોતાને કોઈ સમાધાનની ફ્લેગશીપ્સ તરીકે પ્રસ્તુત કરતી નથી પરંતુ આક્રમક કિંમત સાથે જ તે સિયોમીનું સંચાલન કરી શકે છે. રેડમી કે 20 દેખીતી રીતે બંને નીચલા ભાઇ બહેન છે, પરંતુ તે હજી પણ સમાન ડિઝાઇનને જાળવી રાખે છે અને રેડમી કે 20 પ્રોનું નિર્માણ કરે છે. જ્યારે રેડમી કે 20 પ્રો હાઇ-ટાયર ક્યુઅલકોમ સ્નેપડ્રેગન 855 દ્વારા સંચાલિત છે, ત્યારે રેડમી કે 20 એ અપર મિડ-ટાયર ક્યુઅલકોમ સ્નેપડ્રેગન 730 ની સુવિધા આપે છે. રેડમી કે 20 પર રેડમી કે 20 પ્રોના અન્ય ફાયદાઓમાં ઉચ્ચ સંગ્રહ ક્ષમતા વિકલ્પ, પાછળના 48 એમપી સેન્સર માટે સોની IMX582 વિરુદ્ધ સોની IMX582, અને રેડમી કે 20 પ્રો પર તુલનાત્મક રીતે ઝડપી ચાર્જિંગ સોલ્યુશન સામેલ છે. રેડમી કે 20 ની કિંમત 6 જીબી / 64 જીબી માટે ₹ 21,999 અને 6 જીબી / 128 જીબી વેરિયન્ટ્સ માટે 23,999 રૂપિયા છે, જ્યારે રેડમી કે 20 પ્રોની કિંમત 6 જીબી / 128 જીબી માટે 27,999 રૂપિયા અને 8 જીબી / 256 જીબી વર્ઝન માટે, 30,999 છે.

રેડમી કે 20 પ્રો

રસપ્રદ વાત એ છે કે, રેડમી કે 20 સીરીઝના ભાવોએ ઝિયાઓમીના ઓનલાઈન પ્રેક્ષકોના અવાજના સમૂહમાં ઉશ્કેરવું પડ્યું છે. આ ખાસ અભિપ્રાયથી સંમત થતા લોકોના જણાવ્યા પ્રમાણે, રેડમી કે 20 પરના ભાવોને કારણે ભારતીય સ્માર્ટફોન ઉદ્યોગમાં વધારો થવાની ધારણા છે, પરંતુ બેઝ વેરિયન્ટ માટે ₹ 21,999 ની “ઊંચી” કિંમતએ ગ્રાહકોના આ સમૂહ માટે ઘણું બધુ જ બાકી રાખ્યું છે. . કિંમત નિર્ધારણના નિર્ણયથી ભરાયેલા ગ્રાહકો આગળ વધી ગયા હતા અને ચેઓગો.org ની વિનંતી પણ કરી હતી કે ઝિયાઓમીને mi 2,000 દ્વારા રેડમી કે 20 ની કિંમત ઘટાડવા માટે કહેવાનું કહેવામાં આવ્યું છે, જેમાં જણાવાયું છે કે ” રેડમી કે 20 ચશ્મા માટે શાબ્દિક અતિશય મૂલ્યવાન છે! 22000 માટે અમને 6 + 64 મળે છે જે ઘણું ઓછું સ્ટોરેજ છે! “મીડિયા કવરેજને ધ્યાનમાં રાખીને પણ આ અરજી કરવામાં આવી છે, માત્ર ~ 3,500 લોકોએ કરારમાં હસ્તાક્ષર કર્યા છે, જે સિયાઓમીના ઉપકરણોની સરખામણીમાં ઓછી સંખ્યામાં છે, જે સામાન્ય રીતે ભારતમાં વેચવાનું સમાપ્ત કરે છે.

ગ્રાહકોના આ સમૂહમાંથી નકારાત્મક લાગણીએ સત્તાવાર નિવેદન પ્રકાશિત કરવા માટે ઝિયાઓમી માટે પૂરતા બઝ બનાવ્યાં:

# રેડમીકે 20 અને # રેડમીકે 20 પ્રો માટે અમારા બધા માય ચાહકોને ખુલ્લો પત્ર.

તમારા બિનશરતી પ્રેમ અને સમર્થન માટે આભાર 🙏 # એક્ઝિઓમી ❤️ # ફ્લાગશીપિલર pic.twitter.com/C4PDVFMTMM

– મનુકુમાર જૈન (@manukumarjain) જુલાઇ 18, 2019

રેડમી કે 20 ના ટીકાકારો ક્વૉલકોમ સ્નેપડ્રેગન 730 પર ક્વાલકોમ સ્નેપડ્રેગન 855 દ્વારા પ્રદાન કરવામાં આવેલા ફ્લેગશિપ અનુભવ સામે ” સમાધાન ” નો પુરાવો તરીકે ઝડપથી આંગળીઓ બતાવતા હતા. પરંતુ આમ કરવાથી, તેઓ દેખીતી રીતે પોતાને મર્યાદિત કરી રહ્યાં છે. ક્યુઅલકોમ દ્વારા અપનાવવામાં આવેલા નામકરણ સંમેલનો અને ” સમાધાન ” શબ્દની શાબ્દિક અર્થઘટનને આધારે દેખીતી તફાવતો દેખાશે. સ્નેપડ્રેગન 730 એ ઘણી સુવિધાઓ સાથે આવે છે જે આપણે સ્નેપડ્રેગન 855 પર જોઈએ છીએ, જેમ કે એઆઈ એપ્લિકેશન્સમાં સુધારણા માટે ટેન્સર એક્સિલરેટર, અને આઇએસપીમાં એકીકૃત એન્ટી કાર્યક્ષમતા પણ છે. શુદ્ધ પ્રદર્શન નંબર્સના સંદર્ભમાં તફાવત છે જ્યારે બેન્ચમાર્ક તમને બતાવશે, સ્નેપડ્રેગન 730 હજી પણ ક્વ્યુઅલકોમથી ઉચ્ચ મધ્ય રેંજ ચિપ તરીકે વેચાય છે. શ્રી મનુ જૈન દાવો કરે છે કે તે ત્રીજી સૌથી શક્તિશાળી ક્યુઅલકોમ એસઓસી છે, તેથી 855 અને 730 ની વચ્ચે દૈનિક વપરાશના દૃષ્ટિકોણોમાં વાસ્તવિક દુનિયાના પ્રદર્શનમાં તફાવત તફાવત હોવો મુશ્કેલ છે.

અમારા મત મુજબ, રેડમી કે 20 અને રેડમી કે 20 પ્રો બંનેની આક્રમક કિંમત નક્કી કરવામાં આવી છે. રેડમી કે 20 સીરિઝ એ રેડમી લાઇનઅપની અંદર સાચી ફ્લેગશીપ પર ઝિયાઓમીનો પહેલો પ્રયાસ છે, જેમાં રેખા માટે “પ્રથમ” નો સમાવેશ થાય છે. ઉપકરણો એ જ ડીએનએ વહેંચે છે, કેમ કે મનુ તેને મૂકે છે, જેનો અર્થ એ છે કે તમે બંને ફોન્સ પર સમાન ઉત્કૃષ્ટ બિલ્ડ મેળવો છો, પ્રો તરફેણમાં નિયમિત રૂપે કોઈ દેખીતી રીતે નહીં. તુષાર તેના પ્રથમ છાપમાં રેડમી કે 20 પ્રો દ્વારા પ્રભાવિત થયા હતા – અને ફોનથી તે જ બાહ્ય વહેંચાય છે, તે સંદર્ભમાં જે નિવેદનો કરવામાં આવે છે તે સાચું ક્રિયાપદ છે અને રેડમી કે 20 અને રેડમી કે 20 પ્રો બંને માટે કોઈ લાયકાત વગર.

વિવેચકોની સામાન્ય લાગણી અનુસાર, રેડમી કે 20 માટેની પ્રાથમિક સ્પર્ધા રેલ્મે એક્સ પરથી આવે છે જે રેડમી કે 20 પહેલા બે દિવસ લોંચ કરવામાં આવી હતી.

રિયલમે એક્સ

રિયલમી એક્સ એ રેડમી કે 20 ઘણી સુવિધાઓ આપે છે , પરંતુ ત્યાં વાજબી તફાવતો પણ છે, જે અમારી આંખોમાં, સ્પર્ધાત્મક બ્રાન્ડ્સના બે ઉત્પાદનો વચ્ચેના ભાવ તફાવતને વાજબી ઠેરવે છે. ક્વૉલકોમ સ્નેપડ્રેગન 710 નવા સ્નેપડ્રેગન 730 થી ઘણી રીતે ઓછી છે, ક્વાલકોમના નામકરણ સંમેલનમાં તફાવત કરતાં ઘણું વધારે સૂચવે છે. તેથી, જ્યારે બે ઉત્પાદનો પાડોશી ભાવોના ભાગોમાં સ્પર્ધા કરે છે અને આમ તેઓ એકબીજા સામે સ્પર્ધા કરે છે, બંને એકબીજા માટે સમાન વિકલ્પો નથી, તેથી ભાવ તફાવત અલગ થવાનો છે. અને રેડમી કે 20 ને નિષ્ઠાપૂર્વક જ ન્યાય આપવો કારણ કે રિયલમે એક્સ વધુ RAM અને સ્ટોરેજ ઓફર કરે છે તે સ્માર્ટફોન અને તેમના અંતર્ગત અનુભવોનું નબળું મૂલ્યાંકન છે.

રેડમી પર પોકો પ્રેશર

રેડમી કે 20 સીરીઝનું સૌથી મોટું દબાણ બિંદુ એ POCO F1 અને તેની સફળતા દ્વારા નક્કી કરવામાં આવેલી અગ્રતા છે. વનપ્લસ વનના કિસ્સામાં આપણે સમાન ઘટના પણ જોયેલી છે. વનપ્લસ 2 સતત મૂલ્યની છાયામાં નક્કી કરવામાં આવતું હતું કે તેના પુરોગામી ટેબલ પર લાવ્યા હતા, અને એક કેસ પણ હોઈ શકે છે જે વનપ્લસ 2 વધુ સારી રીતે પ્રાપ્ત થઈ શકે છે, જે વનપ્લસ વન અસ્તિત્વમાં ન હોત અને જો સ્નેપડ્રેગન 810 ની પાસે હોય ખરાબ નથી. ( ભૂતકાળમાં મારિયો પહેલાથી જ આ વિશે વાત કરે છે ).

રેડમી કે 20 સીરીઝ સાથે, ઝિયાઓમી ફિલસૂફીથી ડૂબી ગઈ છે જે તેઓએ પોકો એફ 1 માટે અનુસર્યા હતા. રેડમી કે 20 પ્રો ભારતીય બજાર માટે તૈયાર કરાયેલ કોઈ સમાધાન વિનાના ફ્લેગશિપ અનુભવ પર ઝિયાઓમીના પ્રયાસનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે. તેથી નાના સમાધાન જે રેડમી કે 20 પ્રો પર અસ્તિત્વ ધરાવે છે, જેમ કે ઓઆઇએસ અને વાયરલેસ ચાર્જિંગનો અભાવ, તેના લક્ષ્ય પ્રેક્ષકો માટે અગત્યની બાબતો છે. તે સ્માર્ટફોન માટે એક અલગ અભિગમ છે, અને તે લેવામાં આવેલા નિર્ણયો સૂચવે છે.

પોકો એફ 1 માટે, ડિસ્પ્લે ટેક્નોલૉજી અને પોલીકાબોનેટ બિલ્ડ જેવા મોટા અને વધુ સ્પષ્ટ સમાધાન હતા. આ બંને વધુ ખર્ચાળ સુધારાઓ બનાવે છે જે રેડ્મી કે 20 સીરીઝની અંતર્ગત સામેલ કરવામાં આવી છે અને વધુ સારી અને વધુ પ્રીમિયમ ટેક્નોલોજીઓ તરફની શિફ્ટ શાબ્દિક કિંમત પર આવે છે. પોકો એફ 1 એ કોઈ સમાધાનની ફ્લેગશીપ નહોતી – તે સમાધાન થયું હતું, પરંતુ તે સારી રીતે સમાધાન થયું હતું . રેડમી કે 20 સીરીઝ અને પોકો એફ-સિરીઝ બે જુદી જુદી શાખાઓ છે જે વિવિધ તત્વજ્ઞાનને અનુસરતી હોય છે, તેથી રેડમી કે 20 ને “વધારે પડતા ” તરીકે ઓળખાવી સંપૂર્ણપણે વાજબી નથી અને સસ્તું પોકો એફ 1 એક વર્ષ અસ્તિત્વમાં હોવાને કારણે તેના તમામ સુધારાઓને ઓગાળી દે છે પહેલા

ઝીમોમી એ રેડમી કે 20 સીરીઝ માટે ઉત્પન્ન થવાની પૂર્વ પ્રક્ષેપણ હાયપ માટે જવાબદાર છે. “ફ્લેગશિપ કિલર” મોનિકરે બેઝ વેરિયન્ટ પર ઉપ-₹ 20,000 ની કિંમતના અપેક્ષાને પ્રેરણા આપી હતી, કેમ કે Change.org ની અરજી સ્પષ્ટ રીતે તરફેણ કરે છે. વધુમાં, રેડમી કે 20 સીરીઝ માટે પ્રિ-લૉન્ચ આલ્ફા સેલ્સ વપરાશકર્તાઓને તેની કિંમતને જાણ્યા વગર ઉપકરણને પ્રી-બુક કરવાની મંજૂરી આપે છે. સ્વાભાવિક રીતે, સરેરાશ ગ્રાહક ભાવોની અપેક્ષાઓ માટે પોકો એફ 1 ને તેમની બેઝલાઇન તરીકે પસંદ કરશે કારણ કે તેમની પાસે અન્ય કોઈ સંકેત નથી.

રેડમી કે 20 પ્રી બુકિંગ

જ્યારે ઉપકરણને પૂર્વ બુકિંગ કરવું નવીનતા નથી, ત્યારે અજ્ઞાત શ્રેણીમાં પહેલું ઉપકરણ પ્રી-બુકિંગ જોખમકારક પગલું છે. ગ્રાહકો કે જેઓ પોતાની અપેક્ષાઓ અને વાસ્તવિકતા વચ્ચેની અસમાનતાને કારણે ગુંચવણભર્યા લાગે છે, તેઓ તેમના પ્રતિકૂળ પરિસ્થિતિઓને, જો કે શક્ય હોય તો, રિડિમ કરી શકે છે. સિયાઓમી તેમના ગાડીઓમાં ગ્રાહકોને સમકક્ષ રકમ આપીને આલ્ફા વેચાણમાંથી પાછા ફરવાનો માર્ગ પૂરો પાડે છે, પરંતુ અમે આ રકમની કુલ રોકડ / બેંક રિફંડ મેળવવાનો માર્ગ ક્યાં છે તે પારખી શકીએ નહીં.

ખૂટે POCO F2 ની ક્યુરિયસ કેસ

તમામ રેડમી કે 20 ની કિંમતના નાટક વચ્ચે, એક પ્રશ્ન હજુ પણ પૂછવામાં આવે છે: હવે પછીનો પીકોલો ક્યાં છે?

આ પ્રશ્નનો જવાબ ઓછો ઉત્તેજક છે: “અમે ખરેખર જાણતા નથી”.

ગયા વર્ષે આ સમય વિશે, અમે પીઓસીઓ એફ 1 પર કામ કરતી સિયાઓમી વિશેની અફવાઓ સાંભળવાની શરૂઆત કરી હતી. મોટી સંખ્યામાં અવિશ્વાસુ અફવાઓ અમારા ફ્રન્ટ પેજ પર ક્યારેય પ્રયોગ કરે છે કારણ કે આપણે જે અભ્યાસ કરીએ છીએ તેનાથી અમે ક્યારેય વિચાર્યું નથી, તેથી પછીથી અમારા અંતમાંની પહેલી અહેવાલો પછીથી આવી હતી, પણ અમારી પાસે એવા ઉપકરણની અસ્તિત્વનો પ્રાથમિક વિચાર હતો જે અંત પોકો એફ 1 તરીકે. પરંતુ અત્યાર સુધી, POCO F2 માટે, અમને કોઈ વિશ્વસનીય માહિતી મળી નથી જે તેના અસ્તિત્વ તરફ નિર્દેશ કરશે. એવી અફવાઓ હતી કે ચીનમાં લોમ્મી રિડ્મી કે 20 સીરીઝની રજૂઆત કરવામાં આવી હતી, તે ભારતમાં એક POCO રિબ્રાન્ડિંગ સાથે સમાપ્ત થશે, પરંતુ આપણે બધા જાણીએ છીએ કે તે કેવી રીતે બહાર આવ્યું છે.

વધુમાં, ઝીઓમીની અંદર પેટા-બ્રાન્ડ તરીકે POCO નું અસ્તિત્વ સારી રીતે વ્યાખ્યાયિત સીમાઓ સાથે આવતું નથી. જ્યારે રેડમી પોતે પેટા-બ્રાંડમાં સ્નાતક થયા ત્યારે ઝિયાઓમીની સબ-બ્રાન્ડીંગ રમત માત્ર વધુ ગૂંચવણમાં આવી. રેડમી કે 20 ની રજૂઆત પહેલા, કોઈ વ્યક્તિ રેડમીને બજેટ અને પ્રારંભિક મિડ-રેન્જ તરફ, પીઓસીઓ તરફ પોસાય ફ્લેગશિપ સેગમેન્ટ તરફ, અને એમઆઇ ઉચ્ચ-અંત અને વધુ પ્રાયોગિક ઉપકરણો તરફ દોરી શકે છે. પરંતુ રેડમી કે 20 સીરીઝ પી.ઓ.સી.ઓ. દ્વારા કબજામાં લેવાયેલી જગ્યા પર આવશ્યકપણે છે, અને અનિવાર્યપણે કેટલાક સ્વરૂપમાં અન્યને શારિરીક રીતે બંધ કરી દેશે.

પરિસ્થિતિને સંયોજિત કરવા માટે, શ્રી જય મણિની પીઓકો ઇન્ડિયાના હેડ ઓફ પ્રોડક્ટ તરીકેની ભૂમિકા છોડીને સમાચાર પણ ઉભરી આવી છે. પી.ઓ.સી.ઓ. અથવા ઝિયાઓમી દ્વારા કોઈ સત્તાવાર જાહેરાત કરવામાં આવી નથી, ત્યારે શ્રી મનીના ટ્વિટર બાયોએ તેને “ભૂતપૂર્વ વડાપ્રધાન @ ફોકોફોન ગ્લોબલ અને @ એક્ઓમી ઇન્ડિયા ઇન્ડિયા” તરીકે ઉલ્લેખ કર્યો છે, જે તેના પ્રસ્થાનની પુષ્ટિ કરે છે.

ભારતના પોકો એફ 1 ના લોન્ચિંગમાં પોક ગ્લોબલ, ત્યારબાદ પ્રોડક્ટ લીડ, જય મણી

પી.ઓ.સી.ઓ. એફ 1 પર લેવામાં આવેલા નિર્ણયો પાછળ શ્રી મની મહત્ત્વનું ડ્રાઇવિંગ પરિબળ છે, તેથી તેના પ્રસ્થાન, ઉપર ઉલ્લેખિત અન્ય ફેરફારો સાથે જોડાયેલા છે, તે પોકો એફ 2 અને POCO ના અસ્તિત્વ વિશેના સબ-બ્રાન્ડ તરીકે પ્રશ્નો ઉભા કરે છે. પીઓઓઓ સ્થિતિની પ્રતિક્રિયા વિશે ઝીઓમી અવિરત રહી છે, તેથી સ્થિતિ ક્યાં તો દિશામાં બદલાઇ શકે છે.

“ધ” પોકો એફ 2 પોકો એફ 2 “એ” માટે માર્ગ આપે છે

રેડમી કે 20 ની કિંમતના વિવાદથી એક મહત્ત્વનો ઉપાય એ છે કે પોકો એફ 2 માટે હજુ પણ એક સ્થાન છે. પોકો એફ 1 માં તમારી પાસે જે આવશ્યકતા હતી તે બધું જ હતું અને તમે જે કર્યું ન હતું તે બધું જ હતું. ફરીથી, “ફ્લેગશિપ” ના વિચારમાં થયેલા સમાધાનને કંપની અને ગ્રાહકો બંને દ્વારા “સસ્તું” બનાવવા માટે જરૂરી માનવામાં આવતું હતું. નિયમિત રેડમી કે 20 અમારી આક્રમક કિંમતમાં હોવા છતાં , તે ગ્રાહક અભિપ્રાયમાં પોસાય તેવું મૂલ્ય નથી. પરિણામે, ત્યાં POCO F1 અસ્તિત્વ ધરાવે છે ત્યાં એક વેક્યુમ બાકી છે, જે એક સંપૂર્ણપણે ઝિયાઓમી અથવા તેની સ્પર્ધા દ્વારા ભરવામાં આવે છે. આ વેક્યુમ માત્ર POCO F1 અથવા વનપ્લસ વન દ્વારા ભરવામાં આવશે – એક ઉપકરણ કે જે બજારની પ્રાથમિકતાઓનું યોગ્ય રીતે મૂલ્યાંકન કરે છે અને સ્વીકૃત રૂપે સમાધાન કરાયેલ પેકેજમાં ફ્લેગશિપ જેવા Android અનુભવને પહોંચાડે છે. શું આપણે હજી પણ આ વર્ષે એક મેળવીશું?

રેડમી કે 20 ફોરમ્સ || રેડમી કે 20 પ્રો ફોરમ્સ || પોકો એફ 1 ફોરમ્સ

તમારા ઇનબોક્સમાં વિતરિત જેવા વધુ પોસ્ટ્સ જોઈએ છે? અમારા ન્યૂઝલેટર પર સબ્સ્ક્રાઇબ થવા માટે તમારું ઇમેઇલ દાખલ કરો.

Post Author: admin